1ਲਖਨਊ : ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਲਈ ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਹੁਣ ਤੋਂ ਕਮਰ ਕੱਸਣੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਭਾਜਪਾ ਮੁਖੀ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ‘ਚ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਮੀਟਿੰਗ ‘ਚ ਚੋਣ ਰਣਨੀਤੀ ‘ਤੇ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਪਰ ਸਭ ਤੋਂ ਅਹਿਮ ਸਵਾਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਪਾਰਟੀ ਉਥੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਚਿਹਰੇ ਨਾਲ ਉਤਰਣ ਜਾਂ ਨਾ। ਉਂਝ ਦੋਵੇਂ ਹੀ ਫਾਰਮੂਲਿਆਂ ‘ਤੇ ਚੋਣ ਲੜ ਕੇ ਭਾਜਪਾ ਦੇਖ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਪਰ ਹੁਣ ਉੱਤਰ-ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ‘ਚ ਇਹ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਲਈ ਕੋਈ ਫੈਸਲਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੀ। ਖਬਰਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਪ੍ਰ੍ਰਦੇਸ਼ ਮੁਖੀ ਦੀ ਕਮਾਨ ਪਿਛੜੀ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਦੇ ਹੱਥ ‘ਚ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇ। ਰਾਜਨਾਥ ਸਿੰਘ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੂਬੇ ਦੀ ਕਮਾਨ ਹਮੇਸ਼ਾ ਪਿਛੜੀ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਦੇ ਕੋਲ ਹੀ ਰਹੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਇਕ ਨਾਂ ਕੇਂਦਰੀ ਮਨੁੱਖੀ ਸਰੋਤ ਮੰਤਰੀ ਸਮ੍ਰਿਤੀ ਇਰਾਨੀ ਦਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜੋ ਮਹਿਲਾ ਤਾਂ ਹੈ ਹੀ, ਅਮੇਠੀ ਤੋਂ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਟੱਕਰ ਦੇ ਕੇ ਇਹ ਸਾਬਤ ਕਰ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਮਾਇਆਵਤੀ ਅਤੇ ਅਖਿਲੇਸ਼ ਯਾਦਵ ਨੂੰ ਟੱਕਰ ਦੇ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਦਿੱਲੀ ਅਤੇ ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਨਤੀਜਿਆਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਸਾਲ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ‘ਚ ਵੀ ਭਾਜਪਾ ਜਾ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਦਾਅ ‘ਤੇ ਨਹੀਂ ਹੈ।

LEAVE A REPLY