2ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ : ਊਰਜਾ ਹਿਫਾਜ਼ਤ  ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਜਾਗਰੁਕਤਾ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਅਰਥ ਆਵਰ ਮਨਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ।  ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਘੰਟੇ ਦੀ ਮਿਆਦ ਲਈ ਲੋਕ ਬਿਜਲੀ ਸਮੱਗਰੀਆਂ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰਕੇ ਰੱਖਣਗੇ।  ਗੌਰਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਵਾਰ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਦੇ 147 ਦੇਸ਼ ਧਰਤੀ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ  ਲਈ ਅਜਿਹੇ ਅਭਿਆਨ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਕੇ ਨਵਾਂ ਰਿਕਾਰਡ ਬਣਾਉਣਗੇ। ਅਰਥ ਆਵਰ ਦੌਰਾਨ ਦੇਸ਼ 5411 ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਅਤੇ ਕਸਬੀਆਂ ਵਿੱਚ ਬਿਜਲੀ ਬੰਦ ਰਹੇਗੀ।
ਅਰਥ ਆਵਰ  ਦੇ ਆਯੋਜਕਾਂ  ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਰਾਤ ਨੂੰ 8.30 ਤੋਂ 9.30 ਤੱਕ ਇੱਕ ਘੰਟੇ ਲਈ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਲੋਕ ਬਿਜਲੀ  ਬੰਦ ਰੱਖ ਕੇ ਮੁਹਿੰਮ ਨਾਲੋਂ ਜੁੜਨਗੇ ।  ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਬਿਜਲਈ ਵੰਡ ਕੰਪਨੀ ਬੀਐਸਈਐਸ ਨੇ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਵਿੱਚ,  ਅੱਜ ਸ਼ਾਮ ਭਾਰਤ-ਪਾਕਿਸਤਾਨ   ਵਿਚਾਲੇ ਖੇਡੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਮੁਕਾਬਲੇ  ਦੌਰਾਨ ਅਰਥ ਆਵਰ ਵਿੱਚ, ਵਸਨਕਾਂ ਨੂੰ ਸਹਿਯੋਗ ਦਾ ਆਗਰਹ ਕੀਤਾ ਹ ।  ਜਾਣਕਾਰੀ ਹੋਵੇ ਕਿ ਅਰਥ ਆਵਰ ਡਬਲਿਊਡਬਲਿਊਏਫ ਦਾ ਇੱਕ ਅਭਿਆਨ ਹੈ,  ਜਿਸਦਾ ਮਕਸਦ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਿਜਲੀ  ਦੇ ਮਹੱਤਵ  ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਅਤੇ ਵਾਤਾਵਰਣ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਤੀ ਜਾਗਰੁਕ ਕਰਨਾ ਹੈ।

LEAVE A REPLY