6ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ : ਉਤਰਾਖੰਡ ਵਿੱਚ ਹੋ ਰਹੀ ਰਾਜਨੀਤਕ ਉਠਾਪਟਕ ਦੇ ਵਿੱਚ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ (ਆਪ)  ਨੇ ਰਾਜ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਵਿਜੈ ਬਹੁਗੁਣਾ ਉੱਤੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਰਾਜ ਦੀ ਕਾਂਗਰਸ ਸਰਕਾਰ ਲਈ ਇਸ ਵਾਰੀ ਬਾਗੀ ਬਣੇ ਵਿਜੈ ਬਹੁਗੁਣਾ ਨੇ,  2012 ਵਿਚ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਬਣਦੇ ਹੀ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਕਿਰਨ ਮੰਡਲ ਨੂੰ ਲਾਲਬੱਤੀ ਦੇ ਕੇ ਖ਼ਰੀਦਿਆ ਸੀ,  ਲੇਕਿਨ ਇਸ ਵਾਰੀ ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਖਰੀਦ ਲਿਆ।
ਉਤਰਾਖੰਡ ਦੀ ਵਰਤਮਾਨ ਕਾਂਗਰਸ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਸੱਤਾ ਉੱਤੇ ਮੰਡਰਾ ਰਹੇ ਖਤਰੇ ਅਤੇ ਉੱਥੇ  ਦੇ ਰਾਜਨੀਤਕ ਹਾਲਤ ਉੱਤੇ ਆਪ ਨੇਤਾ ਅਤੇ ਦਿੱਲੀ  ਦੇ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕਰ ਹਾਰਸ ਟਰੇਡਿੰਗ ਕਰਾਰ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਅਰੁਣਾਂਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼,  ਹੁਣ ਉਤਰਾਖੰਡ। ਭਾਜਪਾ ਇਹ ਸਾਬਤ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟ,  ਦੇਸ਼ਦ੍ਰੋਹੀ ਅਤੇ ਸੱਤਾ ਦੀ ਭੁੱਖੀ ਪਾਰਟੀ ਹੈ।
ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪਾਰਟੀ  ਦੇ ਵਲੋਂ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਟਵੀਟਸ ਜ਼ਰੀਏ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਬਹੁਗੁਣਾ ਨੂੰ ਇੱਕ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟ ਰਾਜਨੇਤਾ ਦੱਸਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਅਫਸੋਸ ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਦੇਵਭੂਮੀ ਦੀ ਵਾਗਡੋਰ ਕਿਸੇ ਪੁਰੁਸ਼ਾਰਥੀ ਦੀ ਬਜਾਏ ਵਪਾਰੀ  ਦੇ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਆ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।  ਅੱਜ ਭਾਜਪਾ ਉਸੇ ਕਾਂਗਰਸ  ਦੇ,  ਉਸੇ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਬਹੁਗੁਣਾ ਨੂੰ ਨੇਤਾ ਮੰਨਣ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਹੈ,  ਜਿਸਨੂੰ ਉਸਨੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਦਾ ਆਰੋਪੀ ਦੱਸਿਆ ਸੀ। ਭਾਜਪਾ ਦਾ ਇਹ ਜੋੜਤੋੜ ਲੋਕਤੰਤਰ  ਦੇ ਨਾਲ ਭੱਦਾ ਮਜਾਕ ਹੈ।  ਕੀ ਜਨਤਾ ਖੇਤਰ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਨਿੱਧ ਅਜਿਹੇ ਮੋਲਭਾਵ ਲਈ ਚੁਣਦੀ ਹੈ?
ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਜ ਨੂੰ ਕਾਂਗਰਸ ਅਤੇ ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਮਿਲਕੇ ਬਰਬਾਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਕੀ ਜਨਤਾ ਨੇ ਜੋੜ – ਤੋੜ ਦੀ ਰਾਜਨੀਤੀ  ਕਰਨ ਲਈ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧੀਆਂ ਨੂੰ ਵਿਧਾਨਸਭਾ ਵਿੱਚ ਭੇਜਿਆ ਸੀ?  ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰ ਗਿਰਾਉਣ-ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਦੀ ਬੋਲੀ ਲਗਾਉਨਾ ਜਨਤਾ ਦੇ ਵੋਟਾਂ ਦੀ ਤਾਕਤ ਦਾ ਗਲਾ ਘੋਟਣ ਵਰਗਾ ਜਾਪਦਾ ਹੈ। ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਮਜੋਰ ਕਰਨ ਦੀਆਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਲੋਕਤੰਤਰ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਸਮਾਨ ਹੈ।

LEAVE A REPLY