8ਸੱਤਾ ਪੱਖ ਦੇ ਵੱਲ ਫੈਂਕ ਕੇ ਉੜਾਇਆ ਮਜਾਕ
ਚੰਡੀਗੜ : ਪੰਜਾਬ ਵਿਧਾਨਸਭਾ ਵਿੱਚ ਅੱਜ ਸ਼ਿਫਰਕਾਲ  ਦੌਰਾਨ ਕਾਂਗਰਸ  ਦੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਆਪਣੀ ਉਪਲਬਧੀਆਂ ਉੱਤੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਕਿਤਾਬ ਸਦਨ ਵਿੱਚ ਲਹਿਰਾਈ ਗਈ।  ਉਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ ਕਿ ਕਾਂਗਰਸ ਸ਼ਾਸਨ ਦੌਰਾਨ ਵੱਖਰੇ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕੀ ਕੀ ਉਪਲਬਧੀਆਂ ਹਾਸਲ ਹੋਈਆਂ।  ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕੁੱਝ ਕਿਤਾਬਾਂ ਸੱਤਾ ਪੱਖ  ਦੇ ਵੱਲ ਵੀ ਸੁੱਟਿਆਂ।
ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ  ਬਿਕਰਮ ਸਿੰਘ ਮਜੀਠਿਆ ਨੇ ਇਸ ਉੱਤੇ ਚੁਟਕੀ ਲੈਂਦੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਾਂਗਰਸ  ਦੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਮਾਫੀ ਮੰਗਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।  ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਦਸ ਸਾਲ ਤੱਕ ਰਹੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਡਾ.  ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ,  ਕਾਂਗਰਸ ਦੀ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੋਨਿਆ ਗਾਂਧੀ ਅਤੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਉਪ-ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਦੀ ਫੋਟੋ ਵਾਲੀ ਕਿਤਾਬ ਸਾਡੇ ਪੈਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸੁੱਟੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਪਲੱਬਧੀਆਂ ਦੀ ਕਿਤਾਬ ਉੱਤੇ ਸ਼ਿਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਡਾ.  ਦਲਜੀਤ ਚੀਮਾ  ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਿਤਾਬ ਵਿੱਚ ਅੰਕੜੇ ਗਲਤ ਹਨ ।  ਉਨ੍ਹਾ ਂਨੂੰ ਠੀਕ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।  ਕਾਂਗਰਸ  ਦੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਦਾ ਬਿਓਰਾ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।  ਇਸ ਤੋਂ ਕੀ ਫਾਇਦਾ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਹੈ।  ਘਰ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਰਿਹਾ,  ਪਾਰਟੀ  ਕੋਲ ਕਿਹੜੀ ਸੰਵਿਧਾਨਕ ਸ਼ਕਤੀ ਹੈ।  ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਦੇਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਸੀ।
ਸੰਸਦੀ ਕਾਰਜਮੰਤਰੀ ਮਦਨ  ਮੋਹਨ ਮਿੱਤਲ  ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਾਂਗਰਸੀ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੇ ਜੋ ਕਿਤਾਬ ਸਦਨ ਵਿੱਚ ਸੁਟੀ ਹੈ ਉਹ ਸਰਾਸਰ ਗਲਤ ਕਾਰਜ ਹੈ।

LEAVE A REPLY