2ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ  :  ਨੇਪਾਲ  ਵਿਖੇ ਦਕਸ਼ੇਸ ਦੇਸ਼ਾਂ  ਦੇ ਮੰਤਰੀ ਪੱਧਰੀ ੇ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ  ਸੁਸ਼ਮਾ ਸਵਰਾਜ ਅਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ  ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਵਾਜ ਸ਼ਰੀਫ  ਦੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਮਾਮਲੀਆਂ ਦੇ ਸਲਾਹਕਾਰ ਸਰਤਾਜ ਅਜੀਜ  ਦੇ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਗੱਲਬਾਤ  ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਪਠਾਨਕੋਟ ਹਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਲਈ ਪੰਜ ਮੈਂਬਰੀ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਸੰਯੁਕਤ ਜਾਂਚ ਦਲ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਪੁੱਜੇਗੀ । ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੇ ਜਾਂਚ ਦਲ ਨੂੰ ਵੀਜਾ ਦੇਣ ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰਾਲਾ  ਤੋਂ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ।  ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰਾਲਾ   ਦੇ ਪ੍ਰਵਕਤਾ ਵਿਕਾਸ ਸਵਰੂਪ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ  ਦੇ ਸਿਲਸਿਲੇ ਵਿੱਚ ਪਾਕ ਟੀਮ  ਦੇ ਦੌਰੇ ਦੀ ਰੂਪ ਰੇਖਾ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ । ਪਠਾਨਕੋਟ ਹਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਐਨਆਈਏ ਵੀ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਟੀਮ  ਦੇ ਨਾਲ ਪੂਰਾ ਸਹਿਯੋਗ ਕਰਨ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਹੈ।  ਹੁਣ ਤੱਕ ਐਨਆਈਏ ਹੀ ਇਸ ਹਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ।  ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਜਾਂਚ ਟੀਮ  ਦੇ ਆਉਣ ਤੇ ਐਨਆਈਏ ਉਹ ਸਾਰੇ ਪ੍ਰਮਾਣ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਾਏਗੀ,  ਜੋ ਸਾਜਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਸੀਮਾ ਪਾਰ ਬੈਠੇ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਖਿਲਾਫ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਹੁਣ ਤੱਕ ਮਿਲੇ ਹਨ। ਨਿਯਮ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਕਿ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ ਮੁੰਬਈ ਹਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।  ਪਾਕ ਤੋਂ ਆਏ ਕਾਨੂੰਨੀ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਗਵਾਹਾਂ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿਛ ਦੀ ਇਜਾਜਤ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ ।

LEAVE A REPLY