6ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ : ਭਾਰਤ ਨੇ ਪਠਾਨਕੋਟ ਹਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਲਈ ਆ ਰਹੀ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਸੰਯੁਕਤ ਜਾਂਚ ਦਲ  (ਜੇਆਈਟੀ)   ਦੇ ਪੰਜ ਮੈਂਬਰੀ ਟੀਮ ਨੂੰ ਵੀਜਾ ਮਨਜੂਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਪਠਾਨਕੋਟ ਸਥਿਤ ਹਵਾਈ ਫੌਜ ਹਵਾਈਅੱਡੇ ਉੱਤੇ ਹੋਏ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਲਈ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਈ ਗਈ ਜੇਆਈਟੀ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਅੱਤਵਾਦ ਨਿਰੋਧਕ ਵਿਭਾਗ  (ਸੀਟੀਡੀ)   ਦੇ ਏਆਈਜੀ ਰਾਏ,  ਖੁਫਿਆ ਬਿਊਰੋ ਲਾਹੌਰ  ਦੇ ਉਪ ਮਹਾਨਿਦੇਸ਼ਕ ਅਜੀਮ ਅਰਸ਼ਦ,  ਆਈਏਸਆਈ  ਦੇ ਲੇਫਟਿਨੇਂਟ ਕਰਨਲ ਤਨਵੀਰ ਅਹਿਮਦ ,  ਲੇਫਟਿਨੇਂਟ ਕਰਨਲ ਇਰਫਾਨ ਏਮਆਈ  ਦੇ ਮਿਰਜੇ,  ਗੁਜਰਾਂਵਾਲੇ ਦੇ ਸੀਟੀਡੀ ਜਾਂਚ ਅਧਿਕਾਰੀ ਸ਼ਾਹਿਦ   ਤਨਵੀਰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਾਂ।
ਹਾਲਾਂਕਿ ਜੇਆਈਟੀ ਨੂੰ ਜਾਂਚ ਲਈ ਪਠਾਨਕੋਟ ਹਵਾਈ ਫੌਜ  ਦੇ ਹਵਾਈਅੱਡੇ ਤੱਕ ਦੀ ਸੀਮਿਤ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।  ਕੇਂਦਰੀ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ  ਸੁਸ਼ਮਾ ਸਵਰਾਜ ਨੇ ਆਪਣੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਸੀ ਕਿ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਮਾਹਿਰਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਸੰਯੁਕਤ ਜਾਂਚ ਟੀਮ ਅਗਲੀ 27 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਪਠਾਨਕੋਟ ਹਮਲੇ ਵਲੋਂ ਜੁੜੇ ਗਵਾਹੀ ਜੁਟਾਉਣ ਲਈ ਭਾਰਤ ਆਵੇਗੀ ਅਤੇ ਅਗਲੇ ਹੀ ਦਿਨ ਤੋਂ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦੇਵੇਗੀ ।

LEAVE A REPLY