7ਮੁੰਬਈ : ਸੋਨਾ ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਜਮਾਂ ਸੌਦੋਂ ਦੀ ਕਟਾਈ  ਦੇ ਚਲਦੇ ਵਾਅਦਾ ਕੰਮ-ਕਾਜ ਵਿੱਚ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਸੋਨੇ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ 46 ਰੁਪਏ ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ ਆਈ ਅਤੇ ਸੋਨੇ ਦਾ ਮੁੱਲ 28 , 697 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ 10 ਗਰਾਮ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ।  ਇੱਥੇ ਉਲੇਖਨੀਯ ਸਚਾਈ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸੋਨਾ ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਦਾ ਪੇਸ਼ਾ ਬੰਦ ਹੈ ਤਾਂ ਸੋਨੇ ਦਾ ਭਾਵ ਕਿੱਥੋ ਉਪਰ ਹੇਠਾਂ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਸੋਨੇ  ਦੇ ਭਾਵ ਵਿੱਚ ਕਮਜੋਰੀ  ਦੇ ਰੁਖ਼  ਦੇ ਸਮਾਨ ਏਮਸੀਏਕਸ ਵਿੱਚ ਸੋਨੇ  ਦੇ ਅਪ੍ਰੈਲ ਡਿਲੀਵਰੀ ਵਾਲੇ ਸੰਧੀ ਦੀ ਕੀਮਤ 46 ਰੁਪਏ ਅਤੇ 0.16 ਫ਼ੀਸਦੀ ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ  ਦੇ ਨਾਲ 28 , 697 ਫ਼ੀਸਦੀ ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ 10 ਗਰਾਮ ਰਹਿ ਗਈ ,  ਜਿਸ ਵਿੱਚ 647 ਲਾਟ ਲਈ ਕੰਮ-ਕਾਜ ਹੋਇਆ।  ਇਸ ਪ੍ਰਕਾਰ ਸੋਨੇ ਦੀ ਜੂਨ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਡਿਲੀਵਰੀ ਵਾਲੇ ਸੰਧੀ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵੀ 41 ਰੁਪਏ ਅਤੇ 0 . 14 ਫ਼ੀਸਦੀ ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ  ਦੇ ਨਾਲ 28 , 938 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ 10 ਗਰਾਮ ਰਹਿ ਗਈ ,  ਜਿਸ ਵਿੱਚ 197 ਲਾਟ ਲਈ ਕੰਮ-ਕਾਜ ਹੋਇਆ ।  ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਕਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਫੇਡਰਲ ਰਿਜਰਵ  ਦੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਜੇਨੇਟ ਯੇਲੇਨ ਦੁਆਰਾ ਅਮਰੀਕੀ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ  ਦੇ ਬਾਅਦ ਸੰਸਾਰਿਕ ਸ਼ੇਅਰ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਤੇਜੀ ਆਉਣੋਂ ਵਡਮੁੱਲਾ ਧਾਤਾਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਗਿਰਾਵਟ ਆਈ,  ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕਮਜੋਰੀ ਦਾ ਰੁਖ਼ ਕਾਇਮ ਹੋ ਗਿਆ ।

LEAVE A REPLY