thudi-sahat-300x150-1-300x150ਗਰਭਵਤੀ ਔਰਤਾਂ ‘ਚ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਇਸ ਗੱਲ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਸਿਹਤਮੰਦ ਬੱਚਿਆਂ ਲਈ ਕੀ ਖਾਧਾ ਜਾਵੇ। ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਭੋਜਨ ‘ਚ ਫ਼ੁੱਲਗੋਭੀ ਨੂੰ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਕਈ ਖੋਜਾਂ ‘ਚ ਇਹ ਗੱਲ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਕਿ ਗਰਭ ਦੇ ਸਮੇਂ ਫ਼ੁੱਲਗੋਭੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨਾ ਸਿਹਤ ਲਈ  ਫ਼ਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ।
ਸਿਹਤਮੰਦ ਦਿਲ- ਫ਼ੁੱਲਗੋਭੀ ਤੁਹਾਡੇ ਦਿਲ ਅਤੇ ਕਾਰਡੀਵੇਸਕੁਲਰ ਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਸਿਹਤਮੰਦ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। ਗਰਭ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਫ਼ੁੱਲਗੋਭੀ ਦਾ ਫ਼ਾਇਦਾ ਇਹ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਘੱਟ ਹਾਰਟ ਬਰਨ ਦੇ ਨਾਲ ਬੱਚੇਦਾਨੀ ਨੂੰ ਬਲੱਡ ਪੰਪ ਕਰਨ ‘ਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ।
ਆਇਰਨ ਨੂੰ ਕਰੇ ਓਬਜ਼ਰਬ- ਗਰਭਵਤੀ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਆਇਰਨ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਭੋਜਨ ਕਰਨ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਗਰਭ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਫ਼ੁੱਲਗੋਭੀ ਦਾ ਇਕ ਫ਼ਾਇਦਾ ਹੁੰਦਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਆਇਰਨ ਨੂੰ ਸੋਖਣ ‘ਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ।
ਕੈਲਸ਼ੀਅਮ- ਗਰਭ ‘ਚ ਪੱਲ ਰਹੇ ਬੱਚੇ ਦੀਆਂ ਹੱਡੀਆਂ ਅਤੇ ਦੰਦਾਂ ਦੇ ਨਿਰਮਾਣ ਲਈ ਕੈਲਸ਼ੀਅਮ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਫ਼ੁੱਲਗੋਭੀ ਸਭ ਤੋਂ ਫ਼ਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਕੋਸ਼ਿਕਾਵਾਂ ਦਾ ਵਿਕਾਸ- ਫ਼ੁੱਲਗੋਭੀ ‘ਚ ਪਾਏ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਵਿਟਾਮਿਨ ਏ ਅਤੇ ਵਿਟਾਮਿਨ ਬੀ ਵੀ ਗਰਭ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਬਹੁਤ ਫ਼ਾਇਦਾ ਪਹੁੰਚਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਵਿਟਾਮਿਨ ਕੋਸ਼ਿਕਾਵ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ‘ਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ।

LEAVE A REPLY