7ਮੋਹਾਲੀ, 29 ਜੂਨ: ਜਿਹੜੀ  ਪੁਲਿਸ ਤੁਹਾਡੀ ਰੱਖਿਆ ਲਈ ਹੈ ।  ਜੇਕਰ ਓਹੀ  ਪੁਲਿਸ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਕਰਣ ਦੀ ਵਜਾਏ ਵੇਵਜਹ ਦੀ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਕਾਰਨ  ਦੇ ਥਾਣਿਆਂ  ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਕਰਕੇ ਬਦਸਲੂਕੀ ਕਰੇ ਅਤੇ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਤਰਾਂ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ  ਕੀਤੇ ਹੀ ਆਪ ਨੂੰ  ਘੰਟੀਆਂ ਜਲੀਲ ਕਰਣ  ਦੇ ਬਾਅਦ ਛੱਡ  ਦੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਲੱਗੇਗਾ ।  ਇਹ ਇਲਜ਼ਾਮ ਅੱਜ ਕੋਈ ਹੋਰ  ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਖਰੜ ਪੁਲਿਸ ਸਦਰ ਥਾਨਾ ਪਭਾਰੀ ਮੰਜੀਤ ਸਿੰਘ  ਦੇ ਉੱਤੇ ਲੱਗੇ ਹਨ।  ਇਹ ਇਲਜ਼ਾਮ ਅੱਜ ਇੱਕ ਪੈੱਸਸਕਾਂਫੇਂਸ   ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਹਿੰਦ ਪੁੱਤਰ ਗਊ ਰੱਖਿਆ ਦਲ  ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪਭਾਰੀ ਹਰਪਾਲ ਸੁਰਿਆ ਅਤੇ ਮਾਲਵਾ ਜੋਨ ਪੰਜਾਬ ਪਧਾਨ ਅਵਤਾਰ ਸਿੰਘ  ਨੇ ਲਗਾਏ ।
ਅਵਤਾਰ ਸਿੰਘ  ਨੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ  ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨਾਂ ਦੀ ਸੰਸਥਾ ਭਾਰਤ  ਦੇ 11 ਵੱਖ  ਵੱਖ  ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਦੀ ਸੰਸਥਾ ਹੈ ਜੋ ਪਿਛਲੇ ਲੰਬੇ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਗਊਮਾਤਾ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਲਈ ਕਾਰਜ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸੰਸਥਾ ਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਸਫਲਤਾ ਵੀ ਮਿਲੀ ਹੈ ।  ਉਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਦਲ  ਦੇ ਸੇਵਾਦਾਰਾਂ  ਦੇ ਦੁਆਰਾ ਦੇਸ਼  ਦੇ ਵੱਖ ਵੱਖ  ਥਾਂਵਾ  ਤੋਂ  ਹੁਣ ਤੱਕ ੩੦ ਹਜਾਰ ਤੋਂ  ਜ਼ਿਆਦਾ ਗਊਵੰਸ਼ੋਂ ਨੂੰ ਗਊ ਤਸਕਰਾਂ  ਦੇ ਹੱਥਾਂ ਤੋਂ  ਛੁਡਾ ਕੇ  ਆਪਣੇ ਹਿੰਦ ਧਰਮ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਵਿੱਚ ਅਹਿਮ ਭੂਮਿਕਾ ਅਦਾ ਕੀਤੀ ਹੈ । ਜਿਸਦੇ ਅਨੇਕਾਂ  ਆਂਕੜੇ ਸੰਸਥਾ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਹਮਣੇ ਰੱਖ ਸਕਦੀ ਹੈ ।  ਸੰਸਥਾ  ਦੇ ਮੇਮਬਰਾਂ  ਦਾ ਕਾਰਜ ਪਣਾਲੀ ਇੰਨੀ ਸਾਫ਼ ਸੁਥਰੀ ਹੈ ਕਿ ਉਨਾਂ ਦਾ ਕਿੱਥੇ ਵੀ ਕੋਈ ਅਪਰਾਧਿਕ ਰਿਕਾਰਡ ਵਿੱਚ ਨਾਮ ਦਰਜ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਤੇ ਸੰਸਥਾ ਇੱਕ ਰਜਿਸਟਰਡ ਸੰਸਥਾ ਹੈ ।
ਅਵਤਾਰ ਸਿੰਘ  ਨੇ ਮੋਹਾਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਕਾਰਜ ਗੁਜਾਰੀ ਉੱਤੇ ਸਵਾਲ ਚੁੱਕਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਿੱਛਲੀ ਦਿਨਾਂ ਉਹ ਆਪਣੇ ਦਲ  ਦੇ ਕੁੱਝ ਮੈਬਰਾਂ  ਦੇ ਲੇਨ  ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਇਨਸਾਨੀਅਤ  ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਆਜੋਜਿਤ ਪੰਚਾਇਤ ਵਿੱਚ ਚਲੇ ਗਏ ।  ਜਿੱਥੇ ਉੱਤੇ ਸਮੇ ਵਿੱਚ ਖਰੜ ਸਦਰ  ਦੇ ਥਾਨਾ  ਪਭਾਰੀ  (ਐਸਐਚਓ) ਆਪਣੇ ਕੁੱਝ ਪੁਲਿਸ ਜਵਾਨਾਂ  ਦੇ ਨਾਲ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਪੁੱਜੇ ਅਤੇ ਸਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਥਾਣੇ ਆਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ।  ਜਿਸਦੇ ਬਾਅਦ ਉਹ ਆਪਣੇ ਸਾਥੀਆਂ ਸਹਿਤ ਥਾਣੇ ਪਹੁਂਚ ਗਏ ।  ਪਰ  ਉਸਦੇ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਨਾਂ  ਦੇ  ਨਾਲ ਕਾਫ਼ੀ ਬਦਸਲੂਕੀ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਨਾਲ  ਦੇ ਪੁਲਿਸ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਜਮ ਕੇ  ਗਾਲੀਆਂ ਕੱਢਦੇ ਹੋਏ ਉਨਾਂ ਨੂੰ ਜਬਰਦਸਤੀ ਥਾਣੇ  ਦੇ ਅੰਦਰ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਵਾਰ – ਵਾਰ ਅਪੀਲ ਕਰਣ  ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਉਨਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਸੁਣੀ  ਗਈ  ।  ਅਵਤਾਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੱਥੇ ਤੱਕ ਉਨਾਂ ਨੇ ਸੰਸਥਾ  ਦੇ ਪਧਾਨ ਹੋਣ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਕਾਰਜ ਪਣਾਲੀ  ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ।  ਇੱਥੇ ਤੱਕ ਮਾਮਲੇ ਸਬੰਧਤ ਹਰ ਤਰਾਂ ਦਾ ਸਹਿਯੋਗ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ  । ਪਰ  ਪੁਲਿਸ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਨ ਸੁਨੀ  ਅਤੇ ਸਵੇਰ ਦਸ ਵਜੇ ਤੋਂ  ਲੈ ਕੇ ਦੇਰ ਰਾਤ ਤੱਕ ਉਨਾਂ ਨੂੰ ਥਾਣੇ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਨਾਂ  ਦੇ  ਮੋਬਾਇਲ ਫੋਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਖੌਹ ਲਏ  ਗਏ ਜੋ ਅੱਜ ਤੱਕ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਕੀਤੇ ਗਏ ।  ਅਵਤਾਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਨਾਂ  ਦੇ  ਖਿਲਾਫ ਕਿਸੇ ਤਰਾਂ ਦਾ ਕੋਈ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੀ ।  ਕਿਉਂਕਿ ਉਨਾਂ ਨੇ ਅਜਿਹਾ ਕੋਈ ਗੁਨਾਹ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਸੀ ।  ਦਲ  ਦੇ ਮੇਮਬਰਾਂ  ਨੇ ਆਰੋਪੀ ਥਾਨਾ ਪਭਾਰੀ ਦੀ ਬਰਖਾਸਤਗੀ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨਾਂ ਨੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦੇਸ਼  ਦੇ ਪਧਾਨ ਮੰਤਰੀ  ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ  ਤੋਂ  ਲੈ ਕੇ ਐਸਐਸਪੀ ਗੁਰਪੀਤ ਸਿੰਘ  ਭੁੱਲਰ ਨੂੰ  ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ  ।  ਲੇਕਿਨ ਜੇਕਰ ਇਸਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਵੀ ਥਾਨਾ ਪਭਾਰੀ ਉੱਤੇ ਛੇਤੀ ਕਾੱਰਵਾਈ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਤਾਂ ਉਹ ਦਲ  ਦੇ ਮੈਬਰਾਂ  ਦੇ ਭਾਰੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਜੁੱਟਤਾ ਨੂੰ ਦਿਖਾਂਦੇ ਹੋਏ ਥਾਣੇ  ਦੇ ਬਾਹਰ ਭੁੱਖ ਹੜਤਾਲ ਵੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਾਂਗੇ  ਅਤੇ ਜ਼ਰੂਰਤ ਪਈ ਨੂੰ ਥਾਣੇ ਦਾ ਘੇਰਾਵ  ਵੀ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ।  ਦਲ  ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮੋਹਾਲੀ ਪਧਾਨ ਅਸ਼ੋਕ ਕੁਮਾਰ  ਸ਼ਰਮਾ ,  ਜਸਵੀਰ ਸਿੰਘ  ਖੰਨਾ ,  ਹਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ  ਤੋਤਾਂ, ਸ਼ਿਕੰਦਰ ਸਿੰਘ  ਅਤੇ ਸਤਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ  ਔਜਲਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੁਲਿਸ  ਨੇ ਉਨਾਂ ਨੂੰ ਟਾਰਗੇਟ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿੱਚ ਮਾਮਲਾ ਇੰਨਾ ਸਿੱਧਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ।  ਕਿਤੇ ਨਹੀਂ ਕਿਤੇ ਪੁਲਿਸ  ਦੇ ਤਾਰ ਗਾਂ ਤਸਕਰਾਂ  ਦੇ ਨਾਲ ਵੀ ਜੁੜੇ ਹਾਂ ਕਿਉਂਕਿ ਜਿਸ ਸਮੇਂ ਪੁਲਿਸ ਉਨਾਂ  ਦੇ  ਨਾਲ ਬਦਸਲੂਕੀ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ ਉਨ•ਾਂ ਦੀ ਫੋਟੋ ਖਿੱਚ ਕਰ ਪੁਲਿਸ ਵਲੋਂ ਕੁੱਝ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਟਸਅਪ ਵੀ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ।  ਇਸ ਲਈ ਜੇਕਰ ਆਰੋਪੀ ਪੁਲਿਸ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਉੱਤੇ ਕਾੱਰਵਾਈ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਤਾਂ ਦਲ  ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪਧਾਨ ਹਰਪਾਲ ਸੁਰਿਆ  ਦੀ ਪਧਾਨਗੀ  ਵਿੱਚ ਭੁੱਖ ਹੜਤਾਲ ਅਤੇ ਸੰਘਰਸ਼ ਦੀ ਅਗਲੀ ਰਣਨੀਤੀ ਛੇਤੀ ਹੀ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ।

LEAVE A REPLY