9ਰਾਜਸਥਾਨ : ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ 24 ਘੰਟੇ ਤੋਂ ਲਗਾਤਾਰ ਬਰਸਾਤ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਤੇ ਉਥੇ ਹੜ੍ਹ ਜਿਹੇ ਹਾਲਾਤ ਪੈਦਾ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਕੋਟਾ ਤੇ ਚਿਤੌੜਗੜ ਵਿੱਚ ਕਈ ਕਲੋਨੀਆਂ ਪਾਣੀ ਪਾਣੀ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕਈ ਹਿੱਸਿਆਂ ‘ਤੇ ਬਰਸਾਤ ਦਾ ਪ੍ਰਕੋਪ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਮੁਤਾਬਕ ਅਗਲੇ 24 ਘੰਟੇ ਲਈ ਵੀ ਕੋਟਾ, ਝਾਲਾਵਾੜ, ਬਾਰਾਂ, ਅਜਮੇਰ, ਭਰਤਪੁਰ, ਉਦੇਪੁਰ, ਜੈਪੁਰ ਤੇ ਜੋਧਪੁਰ ਵਿੱਚ ਭਾਰੂ ਬਰਸਾਤ ਸਬੰਧੀ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਮੁਤਾਬਕ ਪੂਰਬੀ ਪੱਛਮ ਰਾਜਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਇਕ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਉਪਰੀ ਹਵਾ ਦਾ ਚਕਰਵਾਤ ਬਣਿਆ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਗੁਨਾ ਤੋਂ ਹੋ ਕੇ ਇਕ ਟਰਫ਼ ਲਾਈਨ ਬੰਗਾਲ ਦੀ ਖਾੜੀ ਵੱਲ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਸਿਸਟਮ ਨਾਲ ਪੂਰੇ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਮਾਨਸੂਨ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਹੋਰ ਵੱਧ ਗਿਆ ਹੈ। ਕਰੌਲੀ ਵਿੱਚ ਚੰਬਲ ਨਦੀ ਦੇ ਜਲ ਪੱਧਰ ਤੇਜ ਹੋਣ ਨਾਲ ਜਿਲੇ ਦੇ ਹੇਠਲੇ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਅਲਰਟ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਫੈਲਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਹੜੋਤੀ ਵਿੱਚ ਚੰਬਲ, ਕਾਲੀਸਿੰਧ ਤੇ ਪਾਰਵਤੀ ਨਦੀ ਉਫ਼ਾਨ ‘ਤੇ ਹੈ।
ਕੋਟਾ ਵਿੱਚ ਹਨ ਬੇਹੱਦ ਹੀ ਹਾਲਾਤ ਖਰਾਬ
ਕੋਟਾ ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ 30 ਘੰਟੇ ਦੌਰਾਨ ਸ਼ਹਿਰ ਪਾਣੀ ਮਗਨ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਸੌ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਾਲੋਨੀਆਂ ਜਲਮਗਨ ਹੋ ਗਈ। ਸ਼ਹਿਰ ਤੋਂ ਗੁਜਰਣ ਵਾਲੇ ਨਾਲੇ ਵੀ ਉਫ਼ਾਨ ‘ਤੇ ਹਨ। ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਅੱਧਾ ਦਰਜਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੱਚੇ ਮਕਾਨ ਢਹਿ ਗਏ ਹਨ। ਕਈ ਪੌਧੇ ਡਿਗ ਗਏ ਹਨ ਤੇ ਪਾਣੀ ਦਾ ਦਬਾਅ ਨਾ ਝੇਲ ਸਕਣ ਦੀ ਵਜਾ ਨਾਲ ਜ਼ਮੀਨ ‘ਤੇ ਧੰਸ ਗਏ। ਇਹੋ ਜਿਹੇ ਹਾਲ ਚਿਤੌੜਗÎੜ, ਬਾਂਸਵਾੜਾ, ਡੂੰਗਰਪੁਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਲਗਾਤਾਰ ਬਣੇ ਹੋਏ ਹਨ।

LEAVE A REPLY