ਸੋਲਨ— ਸੋਲਨ ‘ਚ ਇਸ ਸਾਲ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਬਰਫਬਾਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਨਜੀਵਨ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ 5 ਵਜੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ਿਮਲਾ ਤੋਂ ਸਰਕਾਰੀ ਅਤੇ ਨਿਜੀ ਬੱਸਾਂ ਸੋਲਨ ਨਹੀਂ ਪੁੱਜੀਆਂ। ਹਿਮਾਚਲ ਪਰਿਵਹਨ ਨਿਗਮ ਦੇ ਸੋਲਨ ਡਿਪੋ ਦੀ 8 ਬੱਸਾਂ ਸੋਲਨ ਅਤੇ ਸਿਰਮੌਰ ਜ਼ਿਲਾ ਦੇ ਦੂਰ-ਦੁਰਾਡੇ ਖੇਤਰਾਂ ‘ਚ ਫਸੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਹਨ। ਭਾਰੀ ਬਰਫਬਾਰੀ ਦੇ ਚੱਲਦੇ ਮਾਰਗ ਬੰਦ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਕਈ ਸਥਾਨਾਂ ‘ਚ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਲੰਬੀਆਂ ਲਾਇਨਾਂ ਲੱਗੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਹਨ। ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਖੁਸ਼ੀ ਅਤੇ ਰਾਹਤ ਲੈ ਕੇ ਆਈ ਬਰਫਬਾਰੀ ਦੇਰ ਸ਼ਾਮ ਤੱਕ ਆਫਤ ਬਣ ਗਈ ਸੀ।
ਸੋਲਨ ਡਿਪੋ ਦੀ 8 ਬੱਸਾਂ ਫਸੀਆਂ—
ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਬਰਫਬਾਰੀ ਦੇ ਚੱਲਦੇ ਸ਼ੋਘੀ ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਵਾਹਨ ਨਹੀਂ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਪ੍ਰਕਾਰ ਸੋਲਨ ਡਿਪੋ ਦੀ ਵੀ 8 ਬੱਸਾਂ ਸਿਰਮੌਰ ਜ਼ਿਲਾ ਦੇ ਪੁਹਲਵਾਲ, ਪੁੱਨਰਧਾਰ, ਨੌਹਰਾਧਾਰ, ਹਾਬੱਣ ਅਤੇ ਨੇਰੀ ਖੇਤਰ ‘ਚ ਫਸੀ ਹੋਈ ਹੈ। ਸੋਲਨ ਜ਼ਿਲਾ ਦੇ ਧਾਰਾਂ ਦੀ ਧਾਰ ‘ਚ ਵੀ ਪਰਿਵਹਨ ਨਿਗਮ ਦੀ ਇਕ ਬੱਸ ਫਸੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਕਾਰਨ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਕਈ ਲੋਕ ਪੈਦਲ ਚਲ ਕੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਸਥਾਨਾਂ ‘ਤੇ ਪੁੱਜੇ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਪਰਿਵਹਨ ਨਿਗਮ ਦੇ ਆਰ.ਐੱਸ.ਡੀ ਕੇ ਨਾਰੰਗ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸੋਲਨ ਡਿਪੋ ਦੀ 8 ਬੱਸਾਂ ਸਿਰਮੌਰ ਅਤੇ ਸੋਲਨ ਜ਼ਿਲਾ ਦੇ ਦੂਰ-ਦੁਰਾਡੇ ਖੇਤਰਾਂ ‘ਚ ਫਸੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਹਨ

LEAVE A REPLY