ਸ਼ਿਮਲਾ— ਨਗਰ ਨਿਗਮ ‘ਤੇ ਬੀ.ਜੇ.ਪੀ ਨੇ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। 31 ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਬੀ.ਜੇ.ਪੀ ਸਹਾਇਕ ਉਮੀਦਵਾਰ ਮੇਅਰ ਦੀ ਕੁਰਸੀ ‘ਤੇ ਕਬਜ਼ਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਅੰਨਾਡੇਲ ਵਾਰਡ ਤੋਂ ਜੇਤੂ ਬੀ.ਜੇ.ਪੀ ਦੀ ਕੁਸੁਮ ਸਦਰੇਟ ਮੇਅਰ ਬਣ ਗਈ ਹੈ। ਬਚਤ ਭਵਨ ‘ਚ ਹੋਈਆਂ ਚੋਣਾਂ ਦੌਰਾਨ ਕੁਸੁਮ ਸਦਰੇਟ ਨੂੰ 19 ਵੋਟ ਮਿਲੇ ਜਦਕਿ ਕਾਂਗਰਸ ਸਹਾਇਕ ਸਿਮੀ ਨੰਦਾ ਨੇ 13 ਵੋਟ ਹਾਸਲ ਕੀਤੇ। ਇਕ ਵੋਟ ਰੱਦ ਹੋ ਗਿਆ। ਭਾਰੀ ਪੁਲਸ ਫੌਜ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ‘ਚ ਬਚਤ ਭਵਨ ‘ਚ ਇਹ ਚੋਣਾਂ ਹੋਈਆਂ। ਕਾਂਗਰਸ ਸਹਾਇਕ ਉਮੀਦਵਾਰ ਸਿਮੀ ਨੰਦਾ ਨਾਭਾ ਵਾਰਡ ਤੋਂ ਜਿੱਤ ਕੇ ਆਈ ਹੈ।
ਡਿਪਟੀ ਮੇਅਰ ਅਹੁੱਦੇ ਲਈ ਚੋਣਾਂ ਜਾਰੀ ਹਨ। ਬੀ.ਜੇ.ਪੀ ਨੇ ਇਸ ਅਹੁੱਦੇ ਲਈ ਰਾਕੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਸ਼ਰਮਾ ਨੂੰ ਮੈਦਾਨ ‘ਚ ਉਤਾਰਿਆ ਹੈ। ਰਾਕੇਸ਼ ਪੰਥਾਘਾਟੀ ਵਾਰਡ ਤੋਂ ਜਿੱਤ ਕੇ ਆਈ ਹੈ ਅਤੇ ਬੀ.ਜੀ.ਪੀ ਦੇ ਬਾਗੀ ਉਮੀਦਵਾਰ ਹੈ। ਨਤੀਜਿਆਂ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਰਾਕੇਸ਼ ਨੇ ਬੀ.ਜੇ.ਪੀ ਨੂੰ ਸਮਰਥਨ ਦੇਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਡਿਪਟੀ ਮੇਅਰ ਅਹੁੱਦੇ ਲਈ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਆਨੰਦ ਕੌਸਲ ਨੇ ਚਲਾਕੀ ਕੀਤੀ। ਉਹ ਟੂਟੀਕੰਡੀ ਵਾਰਡ ਤੋਂ ਜਿੱਤ ਕੇ ਆਏ ਹਨ। ਮਾਕਪਾ ਦੀ ਇਕ ਮਾਤਰ ਪਰਿਸ਼ਦ ਸ਼ੈਲੀ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਇਸ ਚੋਣਾਂ ਤੋਂ ਕਿਨਾਰਾ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਚੋਣਾਂ ‘ਚ ਹਿੱਸਾ ਨਹੀਂ ਲੈ ਰਹੀ ਹੈ।