ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ— ਸ਼੍ਰੀ ਅਮਰਨਾਥ ਜੀ ਸ਼ਰਾਇਣ ਬੋਰਡ ਦੇ ਚੇਅਮਰੈਨ ਰਾਜਪਾਲ ਐੱਨ.ਐੱਨ. ਵੋਹਰਾ ਨੇ ਯਾਤਰਾ ਲਈ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਿਵਸਥਾ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕੀਤੀ। ਰਾਜ ਭਵਨ ‘ਚ ਰਾਜ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ, ਫੌਜ, ਨੀਮ ਫੌਜੀ ਫੋਰਸਾਂ ਅਤੇ ਖੁਫੀਆ ਏਜੰਸੀਆਂ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਬੈਠਕ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਰਾਜਪਾਲ ਨੇ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਯਾਤਰਾ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਯਕੀਨੀ ਕਰਨ ਲਈ ਸਾਰੀਆਂ ਏਜੰਸੀਆਂ ਨੂੰ ਲਗਾਤਾਰ ਤਾਲਮੇਲ ਬਣਾਏ ਰੱਖਣ ਲਈ ਕਿਹਾ।
ਬੈਠਕ ‘ਚ ਰਾਜ ‘ਚ ਸੁਰੱਖਿਆ, ਵਾਤਾਵਰਣ, ਯਾਤਰਾ ਦੌਰਾਨ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਅਸਪੱਸ਼ਟ ਸਥਿਤੀ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ, ਹਰੇਕ ਯਾਤਰਾ ਕੈਂਪਸ ‘ਚ ਸੰਯੁਕਤ ਕੰਟਰੋਲ ਰੂਮ ਦਾ ਕੰਮ, ਐੱਸ.ਆਈ.ਟੀ. ਵਿਭਾਗ ਅਤੇ ਜ਼ਿਲਾ ਆਪਤ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਇਕਾਈਆਂ ਨਾਲ ਸੰਯੁਕਤ ਕੰਟਰੋਲ ਰੂਮਾਂ ਨੂੰ ਜੋੜਨ, ਦੋਵੇਂ ਯਾਤਰਾ ਮਾਰਗਾਂ ‘ਤੇ ਪਛਾਣੇ ਗਏ ਸਥਾਨਾਂ ‘ਤੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸੁਰੱਖਿਆ ਫੋਰਸਾਂ ਦੇ ਬਚਾਅ ਦਲ ਨਾਲ ਮਾਊਨਟੇਨ ਬਚਾਅ ਦਲ (ਐੱਮ.ਆਰ.ਟੀ.) ਦੀ ਤਾਇਨਾਤੀ, ਸਾਬਕਾ-ਤੈਅ ਪੁਆਇੰਟ ਆਦਿ ‘ਤੇ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਫਾਇਰ ਫਾਈਟਿੰਗ ਟੀਮਾਂ ਦੀ ਤਾਇਨਾਤੀ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਤ ਸਾਰੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੁੱਦਿਆਂ ਦੀ ਵਿਆਪਕ ਸਮੀਖਿਆ ਕੀਤੀ ਗਈ।
ਰਾਜਪਾਲ ਨੇ ਡੀ.ਜੀ.ਪੀ. ਡਾ.ਐੱਸ.ਪੀ. ਵੈਦ ਨੂੰ ਲਖਨਪੁਰ ਚੈੱਕ ਪੋਸਟ ਤੋਂ ਚੰਦਨਵਾੜੀ ਅਤੇ ਬਾਲਟਾਲ ਤੱਕ ਇਕ ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਆਵਾਜਾਈ ਰੈਗੂਲੇਸ਼ਨ ਤੰਤਰ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਯਾਤਰਾ ਸੰਬੰਧਤ ਵਾਹਨਾਂ ਨੂੰ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ‘ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖਣ ਲਈ ਠੋਸ ਕਦਮ ਚੁੱਕਣ ਲਈ ਕਿਹਾ। ਖਾਸ ਕਰ ਕੇ ਰਜਿਸਟਰਡ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਪਵਿੱਤਰ ਗੁਫਾ ਲਈ ਬਿਨਾਂ ਰੁਕਾਵਟ ਯਾਤਰਾ ਯਕੀਨੀ ਕਰਨ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰ ਅਤੇ ਜੀ.ਓ.ਸੀ. ਐਕਸ.ਵੀ. ਕ੍ਰਾਪਸ ਨੂੰ ਪੀ.ਡਬਲਿਊ.ਡੀ. ਅਤੇ ਬੀ.ਆਰ.ਓ. ਨੂੰ ਜੰਮੂ ਤੋਂ ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ, ਖੰਨਾਬਲ ਤੋਂ ਪਹਿਲਗਾਮ ਅਤੇ ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ ਤੋਂ ਬਾਲਟਾਲ ਤੱਕ ਤੱਕ ਸਹੀ ਤੀਰਥ ਯਾਤਰਾ ਲਈ ਉੱਚਿਤ ਸਥਿਤੀ ਬਣਾਏ ਰੱਖਣ ਲਈ ਕਿਹਾ। ਬੈਠਕ ‘ਚ ਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰ ਬੀ.ਬੀ. ਵਿਆਸ, ਜੀ.ਓ.ਸੀ. ਦਫ਼ਤਰ 15 ਕੋਰ ਲੈਫਟੀਨੈਂਟ ਜਨਰਲ ਜੇ.ਐੱਸ. ਸੰਧੂ, ਰਾਜਪਾਲ ਦੇ ਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਸ਼੍ਰੀ ਅਮਰਨਾਥ ਜੀ ਸ਼ਰਾਇਣ ਬੋਰਡ ਉਮੰਗ ਨਰੂਲਾ, ਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰ ਗ੍ਰਹਿ ਆਰ.ਕੇ. ਗੋਇਲ ਅਤੇ ਸਪੈਸ਼ਲ ਡੀ.ਜੀ. ਸੀ.ਆਰ.ਪੀ.ਐੱਫ. ਆਦਿ ਮੌਜੂਦ ਰਹੇ।