ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ— ਭਾਰਤ ਨੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਕਮਾਂਡਰ ਬੁਰਹਾਨ ਵਾਨੀ ਦੀ ਤਾਰੀਫ ਕਰਨ ਲਈ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਆਲੋਚਨਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸਲਾਮਾਬਾਦ ਵੱਲੋਂ ਅੱਤਵਾਦ ਨੂੰ ਸਮਰਥਨ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਆਯੋਜਿਤ ਕਰਨ ਦੀ ਸਾਰਿਆਂ ਵੱਲੋਂ ਨਿੰਦਾ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਬੇਹੱਦ ਛੋਟੇ ਟਵੀਟ ‘ਚ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਗੋਪਾਲ ਬਾਗਲੇ ਨੇ ਕਿਹਾ,’ਪਹਿਲਾਂ ਏਫਾਰੇਨਆਇਫਸਪੀਕੇ ਨੇ ਪਾਬੰਦੀਸ਼ੁਦਾ ਲਸ਼ਕਰ-ਏ-ਤੋਇਬਾ ਦੀ ਸਕ੍ਰਿਪਟ ਪੜ੍ਹੀ। ਹੁਣ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਸੀ.ਓ.ਏ.ਐੱਸ. (ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਫੌਜ ਦੇ ਮੁਖੀ) ਬੁਰਹਾਨ ਵਾਨੀ ਦਾ ਤਾਰੀਫ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਅੱਤਵਾਦ ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਸਮਰਥਨ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਆਯੋਜਿਤ ਕਰਨ ਦੀ ਨਿੰਦਾ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।”
ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਫੌਜ ਮੁਖੀ ਜਨਰਲ ਕਮਰ ਜਾਵੇਦ ਬਾਜਵਾ ਨੇ ਹਿਜ਼ਬੁਲ ਮੁਜਾਹੀਦੀਨ ਦੇ ਕਮਾਂਡਰ ਬੁਰਹਾਨ ਵਾਨੀ ਦੀ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਤਾਰੀਫ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਇਸੇ ‘ਤੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਵੱਲੋਂ ਬਿਆਨ ਆਇਆ ਹੈ। ਵਾਨੀ ਨੂੰ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ 9 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਫੋਰਸਾਂ ਨੇ ਮੁਕਾਬਲਾ ‘ਚ ਮਾਰਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਵਾਨੀ ਕਸ਼ਮੀਰ ‘ਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਫੋਰਸਾਂ ‘ਤੇ ਕਈ ਹਮਲਿਆਂ ਦਾ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਵਾਜ਼ ਸ਼ਰੀਫ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਵਾਨੀ ਨੂੰ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਨੇ ਕਸ਼ਮੀਰ ਘਾਟੀ ‘ਚ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੇ ਅੰਦੋਲਨ ‘ਚ ਨਵੀਂ ਜਾਨ ਪਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।