ਪਟਨਾ—ਤੇਜਸਵੀ ਯਾਦਵ ਦੇ ਅਸਤੀਫੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਮਹਾਗਠਜੋੜ ‘ਚ ਲਗਾਤਾਰ ਦਰਾਰ ਵਧ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਸਮੇਂ ‘ਚ ਕਾਂਗਰਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਦਖਲਅੰਦਾਜ਼ੀ ਕਰ ਕੋਈ ‘ਚ ਦਾ ਰਸਤਾ ਕੱਢਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ, ਤਾਂਕਿ ਮਹਾਗਠਜੋੜ ਨਾ ਟੁੱਟੇ। ਜਿੱਥੋਂ ਤੱਕ ਤੇਜਸਵੀ ਦੇ ਅਸਤੀਫੇ ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ‘ਤੇ ਜਨਤਾ ਦਲ ਕਿਸੇ ਨਾਲ ਸਮਝੌਤੇ ਲਈ ਤਿਆਰ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਤੇਜਸਵੀ ਨੂੰ ਅਹੁਦਾ ਛੱਡ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ, ਪਰ ਜੇਕਰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਰਾਜਦ ‘ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਥਾਂ ਦੇਵੇਗੀ। ਫਿਲਹਾਲ ਇਸ ਸਮੇਂ ਲਾਲੂ ਦੀ ਦੂਜੇ ਨੰਬਰ ਦੀ ਧੀ ਰੋਹਿਨੀ ਯਾਦਵ ਦਾ ਨਾਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਰੋਹਿਨੀ ਦੇ ਸਹੁਰੇ ਕਿਸੇ ਰਾਜਨੈਤਿਕ ਦਲ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਨਹੀਂ ਹਨ।
ਖਬਰਾਂ ਦੀ ਮੰਨੀਏ ਤਾਂ ਕਾਂਗਰਸ ਉੱਪ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਚੋਣਾਂ ਤੱਕ ਤਾਂ ਮਹਾਗਠਜੋੜ ਨੂੰ ਬਿਲਕੁੱਲ ਟੁੱਟਣ ਨਹੀਂ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ। ਇਸ ਲਈ ਕਾਂਗਰਸ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੋਨੀਆ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਖੁਦ ਨਿਤੀਸ਼ ਅਤੇ ਲਾਲੂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰ ਹੱਲ ਕੱਢਣ ਦੀ ਗੁਜਾਰਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਸਮੇਂ ‘ਚ ਰਾਂਚੀ ‘ਚ ਚਾਰਾ ਘਪਲੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਦੇ ਲਈ ਗਏ ਲਾਲੂ ਦੇ ਪਟਨਾ ਵਾਪਸ ਆਉਣ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਗੱਲਬਾਤ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।