ਪਟਨਾ— ਉਪ-ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਤੇਜਸਵੀ ਯਾਦਵ ਆਪਣੇ ਉਪਰ ਹੋ ਰਹੇ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੇ ਵਾਰ ਦਾ ਜਵਾਬ ਦੇਣ ਤੋਂ ਕਦੇ ਵੀ ਪਿੱਛੇ ਨਹੀਂ ਹੱਟਦੇ। ਤੇਜਸਵੀ ਨੇ ਟਵੀਟ ਵੱਲੋਂ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਅਤੇ ਗਰੀਬੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਚੁੱਕਦੇ ਹੋਏ ਭਾਜਪਾ ਅਤੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ‘ਤੇ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਸਾਧਿਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਹੁਣ ਮੰਤਰ ਦਾ ਸਹਾਰਾ ਲੈ ਕੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਾਰੇ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਦੇਣ  ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਗਰੀਬੀ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ। ਤੇਜਸਵੀ ਯਾਦਵ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ‘ਤੇ ਸ਼ਿਕੰਜਾ ਕੱਸਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦੋ ਕਰੋੜ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੇਣ ਦੇ ਵਾਅਦੇ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕਰਵਾਇਆ ਤਾਂ ਉਹ ਗਾਂ ਰੱਖਿਆ ਦਾ ਸੰਦੇਸ਼ ਦੇਣ ਲੱਗੇ।
ਤੇਜਸਵੀ ਦੇ ਇਸ ਟਵੀਟ ਦੀ ਪਿਛੋਕੜ ਆਰ.ਐਸ.ਐਸ ਦੇ ਬਿਆਨ ਤੋਂ ਹੈ। ਜਿਸ ‘ਚ ਆਰ.ਐਸ.ਐਸ ਨੇ ਸਾਰੇ ਭਾਰਤੀਆਂ ਤੋਂ ਕੈਲਾਸ਼, ਹਿਮਾਲਿਆ ਅਤੇ ਤਿੱਬਤ ਚੀਨ ਦੀ ਅਸੁਰ ਸ਼ਕਤੀ ਤੋਂ ਮੁਕਤ ਹੋਣ। ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ, ਪੂਜਾ ਅਤੇ ਨਮਾਜ਼ ਤੋਂ ਪਹਿਲੇ ਪੰਜ ਵਾਰ ਕਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਆਰ.ਐਸ.ਐਸ ਦੀ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕਾਰਜ਼ਕਾਰੀ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਇੰਦਰੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਇਸ ਮੰਤਰ ਦੇ ਜਾਪ ਨਾਲ ਸਾੜੀ ਸ਼ਕਤੀ ਵਧੇਗੀ ਅਤੇ ਚੀਨ ਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚੇਗਾ।