ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ : ਏਅਰ ਫੋਰਸ ਦੇ ਇਕਲੌਤੇ ਮਾਰਸ਼ਲ ਅਰਜਨ ਸਿੰਘ ਦਾ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਬਰਾਰ ਚੌਕ ਵਿਖੇ ਰਾਜਕੀਏ ਸਨਮਾਨ ਦੇ ਨਾਲ ਅੰਤਮ ਵਿਦਾਈ ਦਿੱਤੀ ਗਈ । ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕੀ ਤੋਪਾ ਦੀ ਸਲਾਮੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਨਮਾਨ ਵਿੱਚ ਰਾਜਧਾਨੀ ਵਿੱਚ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਝੰਡਾ ਅੱਧਾ ਝੁੱਕਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ।ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਨਿਰਮਲਾ ਸੀਤਾਰਮਨ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ ਵੀ ਇਸ ਮੌਕੇ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਏ । ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਦਿਹਾਂਤ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ । ਉਹ 98 ਸਾਲ ਦੇ ਸਨ । ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਹਾਰਟ ਅਟੈਕ ਦੇ ਬਾਅਦ ਅਰਜਨ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਆਰਮੀ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਆਇਆ ਗਿਆ ਸੀ । ਜਿੱਥੇ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਅਤੇ ਸੀਤਾਰਮਣ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਦੇਖਣ ਪੁੱਜੇ ਸਨ । ਜਿਕਰਯੋਗ ਕਿ ਅਰਜਨ ਸਿੰਘ ਸਿਰਫ਼ 44 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਏਅਰਫੋਰਸ ਚੀਫ਼ ਬਣੇ ਸਨ । ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਨਾਲ 1965 ਦੀ ਜੰਗ ਵਿੱਚ ਉਤਰੀ ਏਅਰ ਫੋਰਸ ਦੀ ਕਮਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹੀ ਹੱਥਾਂ ਵਿੱਚ ਸੀ । ਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਤਿੰਨਾਂ ਸੇਨਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਤੱਕ ਤਿੰਨ ਮਾਰਸ਼ਲ ਹੋਏ ਹੈ । ਅਰਜਨ ਸਿੰਘ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇੱਕ ਸਨ । ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ 5 ਸਟਾਰ ਰੈਂਕ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਦਾ ਗੌਰਵ ਮਿਲਿਆ ।