ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ : ਕਸ਼ਮੀਰ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਲਾਂਚਿੰਗ ਪੈਡ ‘ਤੇ ਲੱਗਭਗ 70 ਅੱਤਵਾਦੀ ਘੁਸਪੈਠ ਕਰਨ ਦੀ ਉਡੀਕ ‘ਚ ਹਨ। ਫੌਜ ਦੀ 19 ਇੰਨਫੈਂਟਰੀ ਡਿਵੀਜ਼ਨ ਦੇ ਜੀ. ਓ. ਸੀ. ਮੇਜ਼ਰ ਜਨਰਲ ਆਰ. ਪੀ. ਕਲਿਤਾ ਨੇ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉੱਤਰੀ ਕਸ਼ਮੀਰ ‘ਚ ਕੰਟਰੋਲ ਰੇਖਾ ‘ਤੇ ਸਥਿਤੀ ਉੜੀ ਸੈਕਟਰ ਦੇ ਪਾਰ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਅਧਿਕਾਰਿਕ ਕਸ਼ਮੀਰ ਦੇ ਲਾਂਚਿੰਗ ਪੈਡ ‘ਤੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਤਾਂਗ ਲਗਾ ਕੇ ਬੈਠੇ ਹਨ ਤਾਂ ਕਿ ਉਹ ਘੁਸਪੈਠ ਕਰ ਸਕਣ।
ਫੌਜ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਸਰਹੱਦ ਦੇ ਪਾਰ ਅੱਤਵਾਦੀ ਢਾਂਚਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਲੋਕ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਨੂੰ ਘੁਸਪੈਠ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਤਾਂਗ ‘ਚ ਹਨ। ਗੁਲਮਾਰਗ ‘ਚ ਸਵੱਛਤਾ ਮੁਹਿੰਮ ਦੇ ਸਿਲਸਿਲੇ ‘ਚ ਆਯੋਜਿਤ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ‘ਚ ਕਲਿਤਾ ਨੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਇਹ ਗੱਲ ਕਹੀ। ਗੁਲਮਾਰਗ ਤੋਂ ਬੰਗੁਸ ਘਾਟੀ ਦੇ ਖੱਬੇ ਭਾਗ ‘ਚ ਲੱਗਭਗ ਇਕ ਦਰਜਨ ਲਾਂਚਿੰਗ ਪੈਡ ਸਰਗਰਮ ਹੈ ਹੋਰ ਉੱਥੇ 60 ਤੋਂ 70 ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਨ, ਜਿੱਥੇ ਘੁਸਪੈਠ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀਆਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਕੀ ਇਰਾਦੇ ਹਨ, ਇਹ ਲੁੱਕੇ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਬਰਫ ਪੈਣ ‘ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਘੁਸਪੈਠ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਇਕ ਦੋ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਅੰਦਰ ਹੀ ਘੁਸਪੈਠ ਦੀਆਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਵਧ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਕੇਲਗੋਈ ਇਲਾਕੇ ‘ਚ ਚਾਰ ਖਤਰਨਾਕ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਨੂੰ ਪਿਛਲੇ ਹਫਤੇ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ। ਸੋਮਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਵੀ ਰਾਮਪੁਰ ‘ਚ ਘੁਸਪੈਠ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਨੂੰ ਨਾਕਾਮ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।