ਡਾਸਨਾ— ਆਰੂਸ਼ੀ ਅਤੇ ਹੇਮਰਾਜ ਹੱਤਿਆਕਾਂਡ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਪਿਛਲੇ ਦਿਨੋਂ ਬਰੀ ਹੋਏ ਰਾਜੇਸ਼ ਅਤੇ ਨੁਪੁਰ ਤਲਵਾੜ ਹਰ 15 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਗਾਜਿਆਬਾਦ ਦੀ ਡਾਸਨਾ ਜੇਲ ਜਾ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣਗੇ ਜੋ ਦੰਦ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਪੀੜਿਤ ਹਨ। ਤਲਵਾੜ ਜੋੜਾ ਪੇਸ਼ੇ ਤੋਂ ਡਾਕਟਰ ਹਨ। ਇਹ ਦੋਹੇਂ ਨਵੰਬਰ 2013 ‘ਚ ਹੇਠਲੀ ਅਦਾਲਤ ਵੱਲੋਂ ਦੋਸ਼ੀ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਜੇਲ ‘ਚ ਬੰਦ ਸੀ। ਇਲਾਹਾਬਾਦ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਦਿਨੋਂ ਦੋਹਾਂ ਨੂੰ ਬਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਉਹ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਡਾਸਨਾ ਜੇਲ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਆ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਡਾਸਨਾ ਜੇਲ ਦੇ ਇਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜੇਲ ‘ਚ ਰਹਿਣ ਦੌਰਾਨ ਰਾਜੇਸ਼ ਅਤੇ ਨੁਪੁਰ ਤਲਵਾੜ ਨੇ ਕਾਰਾਗਾਰ ਹਸਪਤਾਲ ‘ਚ ਤਕਰੀਬਨ ਬੰਦ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਦੰਦਸਾਜ਼ੀ ਵਿਭਾਗ ਨੂੰ ਫਿਰ ਤੋਂ ਖੜ੍ਹਾ ਕਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ।
ਜੇਲ ‘ਚ ਡਾਕਟਰ ਸੁਨੀਲ ਤਿਆਗੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚਿੰਤਿਤ ਸਨ ਕਿ ਤਲਵਾੜ ਜੋੜੇ ਦੀ ਰਿਹਾਈ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਾਡੇ ਦੰਦ ਮੈਡੀਕਲ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਕੀ ਹੋਵੇਗਾ। ਤਲਵਾੜ ਜੋੜੇ ਨੇ ਭਰੋਸਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਹਰ 15 ਦਿਨਾਂ ‘ਤੇ ਇੱਥੇ ਆਉਣਗੇ ਅਤੇ ਦੰਦ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨ ਰਹੇ ਕੈਦੀਆਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣਗੇ। ਤਿਆਗੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤਲਵਾੜ ਜੋੜੇ ਨੇ ਕੈਦੀਆਂ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਜੇਲ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ, ਪੁਲਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦਾ ਵੀ ਇਲਾਜ ਕੀਤਾ ਸੀ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤਲਵਾੜ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਨੇ ਇੱਥੇ ਆਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸੈਂਕੜੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕੀਤਾ। ਇਹ ਮਰੀਜ਼ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇਲਾਜ ਤੋਂ ਖੁਸ਼ ਹਨ। ਤਲਵਾੜ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਦੀ ਰਿਹਾਈ ਦੇ ਬਾਅਦ ਦੰਦ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਕਾਰਗਾਰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਗਾਜਿਆਬਾਦ ਦੇ ਇਕ ਡੈਂਟਲ ਕਾਲਜ ਦੇ ਨਾਲ ਸਮਝੌਤਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਸਾਲ 2008 ‘ਚ 14 ਸਾਲ ਦੀ ਆਰੂਸ਼ੀ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਸਹਾਇਕ ਹੇਮਰਾਜ ਦਾ ਕਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਆਰੂਸ਼ੀ ਤਲਵਾੜ ਜੋੜੇ ਦੀ ਬੇਟੀ ਸੀ।