ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ— ਦੱਖਣੀ ਕਸ਼ਮੀਰ ‘ਚ ਵਾਲ ਕੱਟੇ ਜਾਣ ਦੀ ਤਾਜਾ ਘਟਨਾਵਾਂ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ‘ਚ ਅੱਜ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰ ਰਹੇ ਗੁੱਸੇ ‘ਚ ਆਏ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਛਾੜਨ ਨੂੰ ਲਈ ਸੁਰੱਖਿਆ ਫੋਰਸ ਦੀ ਕਥਿਤ ਫਾਈਰਿੰਗ ਨਾਲ ਸੱਤ ਲੋਕ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਏ। ਇੱਥੇ ਲੱਗਭਗ 100 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੂਰ ਦੱਖਣੀ ਕਸ਼ਮੀਰ ਦੇ ਪਹਿਲਗਾਮ ‘ਚ ਵੱਡੀ ਵੁੱਲਰਹਮਾ ‘ਚ ਵੱਡੀ ਸੰਖਿਆ ‘ਚ ਨੌਜਵਾਨ ਅਤੇ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਸਮਤ ਲੋਕ ਸੜਕਾਂ ‘ਤੇ ਉੱਤਰ ਆਏ ਅਤੇ ਵਾਲ ਕੱਟਣ ਦੀ ਘਟਨਾ ਲਈ ਦੋਸ਼ੀ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਹਾਲ ਹੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਕੀਤੀ ਮੰਗ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਲੱਗੇ। ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਮੁੱਖ ਸੜਕ ਮਾਰਗ ਨੂੰ ਵੀ ਜਾਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਕਿ ਸੁਰੱਖਿਆ ਫੋਰਸ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਵਾਲ ਕੱਟਣ ਵਾਲੇ ਬਦਮਾਸ਼ ਭੱਜਣ ‘ਚ ਸਫਲ ਹੋ ਗਏ।
ਸਥਾਨਕ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਹ ਇਕ ਮਹਿਲਾ ਦੀ ਚੋਟੀ ਕੱਟ ਕੇ ਭੱਜ ਰਹੇ ਨਕਾਬ ਪਾ ਕੇ ਤਿੰਨ ਬਦਮਾਸ਼ਾਂ ਦਾ ਪਿੱਛਾ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ ਤਾਂ ਦਿਸ਼ਾ ‘ਚ ਆ ਰਹੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਫੋਰਸ ਨੇ ਉਲਟਾ ਹੀ ਰੋਕ ਲਿਆ। ਜਿਸ ਕਰਕੇ ਸਾਰੇ ਬਦਮਾਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਭੱਜਣ ‘ਚ ਕਾਮਯਾਬੀ ਮਿਲ ਗਈ। ਬਦਮਾਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਫੋਰਸ ਨੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਪਛਾੜਨ ਲਈ ਪਹਿਲਾ ਹਵਾ ‘ਚ ਗੋਲੀਆ ਚਲਾਈਆਂ ਅਤੇ ਸਥਿਤੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਗੰਭੀਰ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਫਾਈਰਿੰਗ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ, ਜਿਸ ‘ਚ ਸੱਤ ਲੋਕ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਏ। ਜ਼ਖਮੀਆਂ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ‘ਚ ਭਰਤੀ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਹਾਲਤ ‘ਚ ਖਤਰੇ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਦੱਸੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਸੁਰੱਖਿਆ ਫੋਰਸ ‘ਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਮੰਗ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਅਤੇ ਵਿਆਪਕ ਹੁੰਦੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਦੇ ਲੋਕ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਰਹੇ ਸਨ।