ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਬਰਫਬਾਰੀ ਅਤੇ ਮੀਂਹ ਦੇ ਕਾਰਨ ਜਨਜੀਵਨ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਲਾਹੌਲ ,ਬੜ੍ਹਤੀ ਅਤੇ ਪਾਂਗੀ ਦੇ ਆਦਿਵਾਸੀ ਇਲਾਕਿਆਂ ਸਹਿਤ ਕਈ ਸਥਾਨਾਂ ਦਾ ਸੜਕ ਸੰਪਰਕ ਟੁੱਟ ਗਿਆ ਹੈ । ਉਥੇ ਹੀ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਬਰਫਬਾਰੀ ਅਤੇ ਮੀਂਹ ਦੇ ਕਾਰਨ ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਉੱਤੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕਈ ਫਲਾਇਟਸ ਨੂੰ ਕੈਂਸਿਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਜੰਮੂ-ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਰਾਜ ਮਾਰਗ ਅਤੇ ਮੁਗਲ ਰੋਡ ਦੇ ਬੰਦ ਹੋਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਬਾਕੀ ਹਿੱਸੀਆਂ ਤੋਂ ਕਸ਼ਮੀਰ ਘਾਟੀ ਜਾਣ ਦੇ ਰਸਤੇ ਬੰਦ ਹੋ ਗਏ ਹਨ ।
ਦਿੱਲੀ ਸਮੇਤ ਉੱਤਰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਛਾਇਆ ਕੋਹਰਾ
ਉਚਾਈ ਵਾਲੇ ਆਦੀਵਾਸੀ ਇਲਾਕਿਆਂ ,ਪਹਾੜੀ ਦਰਾ ,ਪਹਾੜੀ ਸ਼ਰੰਖਲਾਵਾਂ ਅਤੇ ਕਈ ਹੋਰ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਬਰਫਬਾਰੀ ਹੋਈ ਹੈ । ਕਈ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਹੋਈ ਹੈ । ਇਸ ਵਿੱਚ ਹੱਲਕੀ ਮੀਂਹ ਦੇ ਬਾਅਦ ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਦਿਨ ਦੇ ਤਾਪਮਾਨ ਵਿੱਚ ਗਿਰਾਵਟ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ । ਉਥੇ ਹੀ ਰਾਤ ਦੇ ਤਾਪਮਾਨ ਵਿੱਚ ਮਾਮੂਲੀ ਵਾਧਾ ਹੋਈ । ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਆਪਣੇ ਦੋਨਾਂ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਵੱਖ ਵੱਖ ਸਥਾਨਾਂ ਉੱਤੇ ਅਗਲੇ ਤਿੰਨ ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਧੁੰਧ ਰਹਿਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਹੈ । ਇਸ ਵਿੱਚ ਹੱਲਕੀ ਮੀਂਹ ਦੇ ਬਾਅਦ ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣ ਵਿੱਚ ਦਿਨ ਦੇ ਤਾਪਮਾਨ ਵਿੱਚ ਗਿਰਾਵਟ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ ਉਥੇ ਹੀ ਰਾਤ ਦੇ ਤਾਪਮਾਨ ਵਿੱਚ ਮਾਮੂਲੀ ਵਾਧਾ ਹੋਈ । ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਿੱਚ ਦੋਨਾਂ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਵੱਖ -ਵੱਖ ਸਥਾਨਾਂ ਉੱਤੇ ਅਗਲੇ ਤਿੰਨ ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਧੁੰਧ ਰਹਿਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਹੈ । ਬਰਫਬਾਰੀ ਅਤੇ ਮੀਂਹ ਦੇ ਬਾਅਦ ਦਿੱਲੀ, ਐਨਸੀਆਰ ਸਮੇਤ ਹੁਣ ਪੂਰੇ ਉੱਤਰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕੋਹਰਾ ਛਾਣ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਠੰਡ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ । ਕੋਹਰੇ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਆਉਣ ਵਾਲੀ 13 ਟਰੇਨਾਂ ਦੇਰੀ ਨਾਲ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹਨ ਅਤੇ ਇੱਕ ਟ੍ਰੇਨ ਦਾ ਸਮਾਂ ਬਦਲਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਉਥੇ ਹੀ 10 ਟਰੇਨਾਂ ਨੂੰ ਲੋ ਵਿਜਿਬਿਲਿਟੀ ਦੇ ਚਲਦੇ ਕੈਂਸਿਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ।