ਸ਼ਿਮਲਾ — ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀ ਜੈਰਾਮ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਤਬਾਦਲਿਆਂ ‘ਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾਉਣ ‘ਤੇ 2 ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਹੀ ਪੁਲਸ ਵਿਭਾਗ ‘ਚ ਵੱਡਾ ਫੇਰਬਦਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਤਹਿਤ 15 ਐੈੱਚ.ਪੀ.ਐੈੱਚ. ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਤਬਾਦਲੇ ਆਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਬੀਤੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਧਰਮਸ਼ਾਲਾ ‘ਚ ਹੋਏ ਮੰਤਰੀਮੰਡਲ ਦੀ ਬੈਠਕ ‘ਚ ਆਮ ਤਬਾਦਲੇ ‘ਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਅਜਿਹੇ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਬਜਟ ਪੱਧਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਪੁਲਸ ਵਿਭਾਗ ‘ਚ ਹੀ ਤਬਾਦਲੇ ਦਾ ਦੌਰ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ। ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਅਧਿਸੂਚਨਾ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਲੀਵ ਰਿਜਰਵ ਪੁਲਸ ਦਫ਼ਤਰ ਸੰਜੀਵ ਲਖਨਪਾਲ ਨੂੰ ਹੁਣ ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਜ਼ਿਲਾ ਚੰਬਾ ਲਗਾਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਚੰਬਾ ਬਾਰਡਰ ਡਿਊਟੀ ਸੰਭਾਲੀ।
ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਏ. ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਜ਼ਿਲਾ ਬਿਲਾਸਪੁਰ ਕੁਲਦੀਪ ਚੰਦ ਰਾਣਾ ਨੂੰ ਸੈਕੰਡ ਆਈ.ਆਰ.ਬੀ. ਸਕੌਹ ਜ਼ਿਲਾ ਕਾਂਗੜਾ, ਏ.ਐੈਸ.ਪੀ. ਜ਼ਿਲਾ ਚੰਬਾ ਵਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਏ.ਐਸ.ਪੀ. ਸਿਰਮੌਰ, ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਸਿਰਮੌਰ ਭਾਗਮਲ ਨੂੰ ਬਿਲਾਸਪੁਰ, ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਕਾਂਗੜਾ ਸ਼ਿਵ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਸੋਲਨ, ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਸੈਕੰਡ ਆਈ.ਆਰ.ਬੀ. ਸਕੋਹ ਬਲਬੀਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਜ਼ਿਲਾ ਹਮੀਰਪੁਰ, ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਟੀ.ਟੀ.ਆਰ. ਸ਼ਿਮਲਾ ਪੰਕਜ ਸ਼ਰਮਾ ਨੂੰ ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਫੋਰਥ ਆਈ.ਬਾਰ ਬੀ. ਜੰਗਲਬੈਰੀ, ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਲੀਵ ਰਿਜਰਵ ਪੁਲਸ ਮੁੱਖ ਦਫ਼ਤਰ ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇਗੀ ਨੂੰ ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਲੀਵ ਰਿਜਰਵ ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਸਸ਼ਸਤਰ ਵਾਹਿਨੀ ਜੁੰਗਾ, ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਜ਼ਿਲਾ ਸੋਲਨ ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਥਰਡ ਆਈ.ਆਰ.ਬੀ. ਪੰਡੋਹ ਜ਼ਿਲਾ ਮੰਡੀ, ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਜ਼ਿਲਾ ਊਨਾ ਦਿਨੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਕਾਂਗੜਾ, ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਫਸਟ ਆਈ.ਆਰ.ਬੀ.ਐੈਨ. ਬਨਗੜ ਬੱਦਰੀ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਕਾਂਗੜਾ ਅਤੇ ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਥਰਡ ਆਈ.ਆਰ.ਬੀ. ਪੰਡੋਹ ਸਾਗਰ ਚੰਦਰਾ ਨੂੰ ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਊਨਾ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇਹ ਨਿਯੁਕਤੀ ਡੀ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਸਟੇਟ ਵਿਜੀਲੈਂਸ ਊਨਾ ਦੇ ਅਹੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਥਰਡ ਆਈ.ਆਰ.ਬੀ. ਪੰਡੋਹ ਅਮਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਨੂੰ ਏ.ਐੈੱਸ.ਪੀ. ਜ਼ਿਲਾ ਊਨਾ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।