ਗੋਂਡਾ— ਕੰਸਰਗੰਜ ਸਾਂਸਦ ਬ੍ਰਿਜਭੂਸ਼ਣ ਸ਼ਰਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ‘ਤੇ ਵਿਵਾਦਿਤ ਬਿਆਨ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਸਾਂਸਦ ਬ੍ਰਿਜਮੋਹਨ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਅਤੇ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਚਲਾਈ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਵਿਕਾਸ ਸਮੀਖਿਆ ਕਰਨ ਗੋਂਡਾ ਪਰਸਪੁਰ ਪਹੁੰਚੇ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਜਦੋਂ ਸੰਸਦ ਨਾਲ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ‘ਤੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਟਵੀਟ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ‘ਕੁੱਤੇ’ ਨਾਲ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮੁਹਾਵਰੇ ਦੀ ਵਰਤੋ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ, ”ਜਿਵੇਂ ਕੁੱਤੇ ਭੌਂਕਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ, ਹਾਥੀ ਮਸਤ ਚਾਲ ਨਾਲ ਚੱਲਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਜੀ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ‘ਚ ਲੱਗੇ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕੰਮ ਭੌਂਕਨਾ ਹੈ ਭੌਂਕਣ।”
ਸਾਂਸਦ ਬ੍ਰਿਜਮੋਹਨ ਸ਼ਰਣ ਸਿੰਘ ਨੇ ਜਦੋਂ ਇਹ ਪੁੱਛਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ‘ਤੇ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਕੱਸਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੱਚੇ ਪੇਪਰ ਕਿਵੇਂ ਪਾਸ ਕਰ ਰਹੇ ਇਸ ‘ਤੇ ਮੋਦੀ ਜੀ ਨੇ 2 ਘੰਟੇ ਬੋਲੇ, ਪਰ ਬੈਂਕ ਘੋਟਾਲੇ ‘ਚ 2 ਮਿੰਟ ਵੀ ਨਹੀਂ ਬੋਲੇ। ਇਸ ‘ਤੇ ਜਵਾਬ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਸਾਂਸਦ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੂੰ ਬੈਂਕ ਘੋਟਾਲੇ ‘ਤੇ ਬੋਲਣ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰੀ ਹੀ ਨਹੀਂ ਬਣਦਾ ਹੈ, ਇਹ ਘੋਟਾਲੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ।
ਇਨ੍ਹਾਂ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸਾਂਸਦ ਨੇ ਰਾਬਰਟ ਵਾਡਰਾ ਅਤੇ ਸੋਨੀਆ ਗਾਂਧੀ ਨੂੰ ਵੀ ਲਪੇਟ ‘ਚ ਲੈਂਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹੁਣ ਤਾਂ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸ਼ਿਕੰਜਾ ਕੱਸਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਅਜੇ ਬੈਂਕ ਘੋਟਾਲੇ ਫੜਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜੀਜਾ ਦਾ ਘੋਟਾਲਾ ਵੀ ਫੜਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।
ਸਾਂਸਦ ਇੰਨੇ ‘ਤੇ ਹੀ ਨਹੀਂ ਰੁਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹੈ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜੀਜਾ ਵੀ ਆਉਣਗੇ। ਹੁਣ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਾਂ ਵੀ ਆਵੇਗੀ, ਫਿਰ ਸਰਕਾਰ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਰਹੇਗੀ।