ਲਖਨਊ— ਸ਼ਿਵਸੇਨਾ ਭਾਰਤ ਦਾ ਇਕ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਰਾਜਨੀਤਕ ਦਲ ਹੈ, ਜੋ ਮੁੱਖ ਰੂਪ ਤੋਂ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਪ੍ਰਾਂਤ ‘ਚ ਕਿਰਿਆਸ਼ੀਲ ਹੈ, ਜੋ ਬੀਤੇ ਕਾਫੀ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ‘ਤੇ ਹਮਲਾਵਰ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ‘ਚ ਭਾਵੇਂ ਹੀ ਦੋਵਾਂ ਦੇ ਗਠਜੋੜ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਹੋਵੇ ਪਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਪਾਰਟੀਆਂ ਦੇ ਨੇਤਾ ਅਤੇ ਮੰਤਰਾਲਿਆਂ ਵਿਚਕਾਰ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਹੀ ਹਮਲੇ ਹੁੰਦੇ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਸ਼ਿਵਸੇਨਾ ਮੁਖੀ ਊਧਵ ਠਾਕਰੇ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਕਵਾਰ ਨੂੰ ਬੀ. ਜੇ. ਪੀ. ‘ਤੇ ਜਮ ਕੇ ਹਮਲਾ ਬੋਲਿਆ ਪਰ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਆਪਣੀ ਸੀਮਾ ਭੁੱਲ ਗਏ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਯੂ. ਪੀ. ਦੇ ਸੀ. ਐੱਮ. ‘ਤੇ ਟਿੱਪਣੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਯੋਗੀ ਆਦਿਤਿਆਨਾਥ ਨੂੰ ਚੱਪਲਾਂ ਨਾਲ ਕੁੱਟਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।
ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਯੋਗੀ ਸ਼ਿਵਾਜੀ ਮਹਾਰਾਜ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਖੜਾਊਂ ਉਤਰਨਾ ਭੁੱਲ ਗਏ ਸਨ। ਇਸ ‘ਤੇ ਊਧਵ ਠਾਕਰੇ ਤੋਂ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਲਈ ਗਈ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਈਸ਼ਵਰ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀਰੂਪ ਸ਼ਿਵਾਜੀ ਮਹਾਰਾਜ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਖੜਾਊਂ ਉਤਰਨਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸਨਮਾਨ ਜ਼ਾਹਿਰ ਕਰਨਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਇਕ ਆਮ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਹੈ। ਯੋਗੀ ਨੇ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਹੋਰ ਕੀ ਉਮੀਦ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ? ਇਹ ਸ਼ਿਵਾਜੀ ਮਹਾਰਾਜ ਦਾ ਅਪਮਾਨ ਹੈ।’ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਚੱਪਲਾਂ ਨਾਲ ਕੁੱਟਣਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਨਾਲ ਹੀ ਊਧਵ ਠਾਕਰੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਆਦਿਤਿਆਨਾਥ ਇਕ ਯੋਗੀ ਹੈ ਤਾਂ ਸ਼ਿਵਾਜੀ ‘ਸ਼੍ਰੀ ਮੰਤ ਯੋਗੀ’ ਹੈ।
ਅਸਲ ‘ਚ ਇਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੌਰਾਨ ਸ਼ਿਵਸੇਨਾ ਮੁਖੀ ਤੋਂ ਇਹ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਕੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਅਫਸੋਸ ਹੈ ਕਿ ਪਿਛਲੇ 25 ਸਾਲ ਤੋਂ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਹਿਯੋਗੀ ਹੈ? ਇਸ ‘ਤੇ ਊਧਵ ਠਾਕਰੇ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਮੈਨੂੰ ਬਦਕਿਸਮਤ ਨਾਲ ਕੁਝ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅਫਸੋਸ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਨਵੀਂ ਪੀੜੀ ‘ਚ ਹਿੰਦੂਵਾਦ ਦੇ ਆਦਰਸ਼ ਨਹੀਂ ਦਿਖਦੇ।’ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੱਤਾ ‘ਚ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੀ. ਜੇ. ਪੀ. ‘ਹੰਕਾਰੀ’ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਮੁਤਾਬਕ 28 ਮਈ ਨੂੰ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਪਾਲਘਰ ਲੋਕ ਸਭਾ ਉਪ ਚੋਣਾਂ ਘਮੰਡ ਅਤੇ ਵਫਾਦਾਰੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਫੈਸਲਾ ਕਰੇਗਾ। ਵਿਰਾਰ ‘ਚ ਸ਼ਿਵਾਜੀ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਨੂੰ ਮਾਲਾ ਪਹਿਨਾਉਣ ਦੌਰਾਨ ਖੜਾਊਂ ਨਾ ਉਤਾਰਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੀ ਸ਼ਿਵਸੇਨਾ ਮੁੱਖ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਯੋਗੀ ਆਦਿਤਿਆਨਾਥ ਨੂੰ ਕਿਹਾ।