ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ— ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ‘ਤੇ ਆਮਦਨ ਤੋਂ ਵਧ ਜਾਇਦਾਦ ਦਾ ਗੰਭੀਰ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਹੈ। ਭਾਜਪਾ ਬੁਲਾਰੇ ਸੰਬਿਤ ਪਾਤਰਾ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਪ੍ਰੈੱਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਕਰ ਕੇ ਸਵਾਲ ਚੁੱਕਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ 2004 ‘ਚ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਨਾਮਜ਼ਦਗੀ ਪੱਤਰ ‘ਚ 55 ਲੱਖ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਦੱਸੀ ਸੀ, ਜੋ 2014 ‘ਚ ਵਧ ਕੇ 9 ਕਰੋੜ ਕਿਵੇਂ ਹੋ ਗਈ? ਸੰਬਿਤ ਪਾਤਰਾ ਨੇ ਕਿਹਾ,”ਆਖਰਕਾਰ ਇਹ ਵੱਡਾ ਵਾਧਾ ਕਿਵੇਂ ਹੋ ਗਿਆ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕਮਾਈ ਦਾ ਇਕਮਾਤਰ ਸਾਧਨ ਸੰਸਦੀ ਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਕੋਈ ਡਾਕਟਰ ਜਾਂ ਵਕੀਲ ਤਾਂ ਹੈ ਨਹੀਂ।” ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਪਾਤਰਾ ਨੇ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਲੈਂਡ ਡੀਲ, ਫਾਰਮ ਹਾਊਸ ਤੋਂ ਕਿਰਾਏ ਅਤੇ ਇਕ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਡੀਲ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਾਂਗਰਸ ਅਤੇ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੂੰ ਮਾਣਹਾਨੀ ਕੇਸ ਕਰਨ ਦੀ ਵੀ ਚੁਣੌਤੀ ਦਿੱਤੀ।
ਲੱਖਾਂ ਦੇ ਫਾਰਮ ਹਾਊਸ ਤੋਂ ਕਰੋੜਾਂ ਕਿਵੇਂ ਕਮਾਏ
ਸੰਬਿਤ ਪਾਤਰਾ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮਹਰੌਲੀ ‘ਚ ਸਥਿਤ ਇਕ ਫਾਰਮ ਹਾਊਸ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ,”ਇਹ ਲਗਭਗ 5 ਏਕੜ ਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਮਾਲਕ ਹਨ, ਰਾਹੁਲ ਅਤੇ ਪ੍ਰਿਯੰਕਾ ਗਾਂਧੀ। ਇਸ ਦਾ ਨਾਂ ਇੰਦਰਾ ਫਾਰਮ ਹਾਊਸ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ 2013 ‘ਚ ਫਾਈਨੈਂਸ਼ਲ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਇੰਡੀਆ ਲਿਮਟਿਡ ਨਾਂ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਕਿਰਾਏ ‘ਤੇ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਨੂੰ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨੇ 7 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਕਿਰਾਏ ‘ਤੇ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਇਸ ਲਈ 40 ਲੱਖ 20 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਐਡਵਾਂਸ ਲਏ ਗਏ। ਇਹ ਰਕਮ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਫਰੀ ਸੀ। ਆਖਰ ਅਜਿਹਾ ਕਿਵੇਂ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੋਈ ਐਡਵਾਂਸ ਪੈਸੇ ਦੇ ਦੇਵੇ ਅਤੇ ਵਿਆਜ਼ ਵੀ ਨਾ ਲਵੇ। ਇਹੀ ਨਹੀਂ ਪਾਤਰਾ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਕਿ ਇਸ ਫਾਰਮ ਹਾਊਸ ਦੀ ਕੀਮਤ ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਐਫੀਡੈਵਿਟ ‘ਚ 9 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੱਸੀ ਸੀ ਪਰ ਲੱਖਾਂ ਦੇ ਫਾਰਮ ਹਾਊਸ ਤੋਂ ਕਰੋੜਾਂ ਕਿਵੇਂ ਕਮਾ ਲਏ।”
ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਡੀਲ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਲਗਾਏ ਗੰਭੀਰ ਦੋਸ਼
ਸੰਬਿਤ ਪਾਤਰਾ ਨੇ ਗੁਰੂਗ੍ਰਾਮ ‘ਚ ਇਕ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਡੀਲ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਗੰਭੀਰ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ,”ਅਕਤੂਬਰ 2010 ‘ਚ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ 2 ਕਮਰਸ਼ੀਅਲ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਖਰੀਦਦੇ ਹਨ। ਇਕ ਦੀ ਕੀਮਤ 1.44 ਕਰੋੜ ਅਤੇ ਦੂਜੀ ਦੀ 5.36 ਕਰੋੜ ਹੈ। ਇਹ ਖਰੀਦ ਗੁਰੂਗ੍ਰਾਮ ‘ਚ ਸਿਗਨੇਚਰ ਟਾਵਰਜ਼-2 ‘ਚ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਇਸ ਦਾ ਪ੍ਰੋਪਰਾਈਟਰ ਯੂਨੀਟੇਕ ਹੈ। ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ 7 ਕਰੋੜ ਦੀ ਹੈ ਪਰ ਏਗ੍ਰੀਮੈਂਟ ‘ਚ ਸਿਰਫ 4 ਕਰੋੜ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਜੋ 4 ਕਰੋੜ ਦਿੱਤੇ ਹਨ, ਉਹ ਫਾਈਨੈਂਸ਼ਲ 2010-11 ਤੋਂ 2014-15 ਤੱਕ ਇਸ ‘ਤੇ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਵੀ ਲੈਂਦੇ ਹਨ। ਕੀ ਇਹ ਵਿਆਜ਼ ਕਮਾਉਣ ਲਈ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਰਕਮ ਸੀ ਜਾਂ ਫਿਰ ਜਾਇਦਾਦ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਦੋਵੇਂ ਕੰਮ ਇਕੱਠੇ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦੇ।”