ਦੇਹਰਾਦੂਨ—ਉਤਰਾਖੰਡ ‘ਚ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮੁਕਤ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਨਗਰ ਬਾਡੀਜ਼ ਨੂੰ 1 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਇਨਾਮ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਤ੍ਰਿਵੇਂਦਰ ਸਿੰਘ ਰਾਵਤ ਨੇ ਕੱਲ ਇੱਥੇ ਸਵੱਛਤਾ ਸਰਵੇਖਣ ਦੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੌਰਾਨ ਇਸ ਸੰਬੰਧੀ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ। ਰਾਵਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਲਾਸਟਿਕ ਮੁਕਤ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਨਗਰਪਾਲਿਕਾ ਨੂੰ 75 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਨਗਰ ਪੰਚਾਇਤਾਂ ਨੂੰ 50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਰਾਸ਼ੀ ਵੱਜੋਂ ਬਤੌਰ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਵੱਛਤਾ ਸਰਵੇਖਣ ‘ਚ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਪਹਿਲੇ 100 ‘ਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸੂਬੇ ਦੇ ਬਾਡੀਜ਼ ਨੂੰ 1 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਸੂਬੇ ‘ਚ ਪਹਿਲੇ 3 ਸਥਾਨਾਂ ‘ਤੇ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਨਗਰ ਬਾਡੀਜ਼ ਨੂੰ ਕ੍ਰਮਵਾਰ 60 ਲੱਖ, 45 ਲੱਖ ਅਤੇ 30 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਨਗਰ ਪਾਲਿਕਾਵਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲੇ, ਦੂਜੇ ਅਤੇ ਤੀਜਾ ਸਥਾਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ‘ਤੇ 45 ਲੱਖ, 30 ਲੱਖ ਅਤੇ 21 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪਹਿਲੇ ਤਿੰਨ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਨਗਰ ਪੰਚਾਇਤਾਂ ਨੂੰ 30 ਲੱਖ, 24 ਲੱਖ ਅਤੇ 15 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ।
ਇਸ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਰਾਵਤ ਨੇ ਸਵੱਛਤਾ ਰੈਂਕਿੰਗ ਤਹਿਤ ਪਹਿਲੇ 3 ਸਥਾਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਰੂੜ੍ਹਕੀ ਨਗਰ ਨਿਗਮ, ਕਾਸ਼ੀਪੁਰ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਅਤੇ ਹਲਦਾਨੀ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਨੂੰ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰਾਸ਼ੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀ। ਇਹ 3 ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਸਵੱਛਤਾ ਅਤੇ ਸਥਾਪਨਾ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਕੰਮਾਂ ਲਈ ਕ੍ਰਮਵਾਰ 1 ਕਰੋੜ, 75 ਲੱਖ ਅਤੇ 50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦੀ ਲਾਗਤ ਦੇ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਵੀ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਭੇਜੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਰਾਵਤ ਨੇ ਪਹਿਲੇ 3 ਸਥਾਨਾਂ ‘ਤੇ ਨਗਰ ਪਾਲਿਕਾਂ ਪਰਿਸ਼ਦ ਅਤੇ ਨਗਰ ਪੰਚਾਇਤਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ।