Image Courtesy :financialexpress

ਹਰਿਆਣਵੀ ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਉਹ ਨਾਮ ਹੈ ਜਿਹੜਾ ਹੁਣ ਹਰ ਦਿਲ ਦੀ ਧੜਕਣ ਬਣ ਚੁੱਕਾ ਹੈ। ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਸਪਨਾ ਦੀ ਫ਼ੈਨ ਫ਼ੌਲੋਇੰਗ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ। ਸਪਨਾ ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਮਾਂ ਬਣ ਗਈ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਇੱਕ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਦਾ ਵਿਆਹ ਵੀਰ ਸਾਹੂ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਹੈ ਜੋ ਹਰਿਆਣਵੀ ਸੰਗੀਤ ਅਤੇ ਫ਼ਿਲਮ ਉਦਯੋਗ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਸ਼ਾਇਦ ਸਪਨਾ ਲਗਾਤਾਰ ਸਫ਼ਲਤਾ ਦੀਆਂ ਪੌੜੀਆਂ ਚੜ੍ਹ ਰਹੀ ਹੈ, ਪਰ ਇੱਕ ਸਮਾਂ ਸੀ ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਉਤਰਾਅ ਚੜਾਅ ਦੇਖੇ।
ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਨੂੰ ਰੋਹਤਕ ਤੋਂ ਸਕੂਲ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕੀਤੀ। ਉਸ ਦਾ ਪਿਤਾ ਇੱਕ ਨਿੱਜੀ ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਕਰਮਚਾਰੀ ਸੀ ਜਿਸ ਦੀ ਸਾਲ 2002 ਵਿੱਚ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਪਿਤਾ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਪਨਾ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਦੁੱਖ ਝੱਲਣਾ ਪਿਆ, ਪਰ ਉਸ ਦੇ ਜਨੂੰਨ ਨੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਭਰੋਸੇਯੋਗਤਾ ਨੂੰ ਫ਼ਿਰ ਤੋਂ ਬਣਾਇਆ। ਇੱਕ ਸਮੇਂ ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਸਪਨਾ ਅੱਜ ਲੱਖਾਂ ਦੀ ਮਾਲਕਣ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਤੋਂ ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਦੀਆਂ ਵੀਡਿਓਜ਼ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਹਿੱਟ ਹੋਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈਆਂ, ਸਪਨਾ ਦੀ ਕਿਸਮਤ ਵੀ ਬਦਲਣ ਲੱਗੀ। ਇੱਕ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਅਨੁਸਾਰ ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਦੀ ਨੈੱਟਵਰਥ 50 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਹੈ।
3,100 ਰੁਪਏ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਇੱਕ ਸ਼ੋਅ ਲਈ ਲਗਭਗ 25-50 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲੈਂਦੀ ਹੈ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਕੋਲ ਕਈ ਲਗਯਰੀ ਕਾਰਾਂ ਵੀ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਔਡੀ H7 ਅਤੇ A7 ਸੀਰੀਜ਼ ਵਰਗੀਆਂ ਕਾਰਾਂ ਵੀ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ।
ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸਪਨਾ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਬਾਊਂਸਰ ਵੀ ਰੱਖਦੀ ਹੈ। ਉਸ ਦਾ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਨਜਫ਼ਗੜ੍ਹ ਖ਼ੇਤਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਬੰਗਲਾ ਹੈ। ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਦੀ ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਸਗੋਂ ਗੁਆਂਢੀ ਰਾਜਾਂ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼, ਰਾਜਸਥਾਨ, ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ ਬਿਹਾਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਹੈ। ਉਹ ਸਟੇਜ ਦੀ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ਲਈ ਹਰਿਆਣੇ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਵੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।
ਸਪਨਾ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਡਾਂਸਰ ਹੈ ਸਗੋਂ ਉਹ ਇੱਕ ਗਾਇਕਾ ਵੀ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ 20 ਤੋਂ ਵੱਧ ਗੀਤਾਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਆਵਾਜ਼ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਸਪਨਾ ਨੇ ਬੌਲੀਵੁਡ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਭੰਗੋਵਰ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਆਈਟਮ ਨੰਬਰ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਸੀ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਪਨਾ ਵੀਰੇ ਦੇ ਵਿਆਹ ਫ਼ਿਲਮ ਦੇ ਗੀਤ ਹੱਟ ਜਾ ਤੋ ਵਿੱਚ ਵੀ ਨਜ਼ਰ ਆਈ ਸੀ।
ਸਪਨਾ ਨੂੰ ਸਾਲ 2016 ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਡਾਂਸ ਸ਼ੋਅ ਲਈ ਅਲੋਚਨਾ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਵੀ ਕਰਨਾ ਪਿਆ ਸੀ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਪਨਾ ਨੇ ਵੀ ਖ਼ੁਦਕੁਸ਼ੀ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ TV ਰੀਐਲਿਟੀ ਸ਼ੋਅ ਬਿੱਗ ਬੌਸ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਸੀਜ਼ਨ 11 ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੇ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਮੋੜ ਲੈ ਲਿਆ। ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟ ਅਨੁਸਾਰ, ਸਪਨਾ ਚੌਧਰੀ ਹਰਿਆਣੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰੋਡਕਸ਼ਨ ਹਾਊਸ ਖੋਲ੍ਹਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਰਾਜ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।