Image Courtesy :jagbani(punjabkesari)

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ- ਜੰਮੂ-ਕਸ਼ਮੀਰ ਤੋਂ ਧਾਰਾ 370 ਖਤਮ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੌਖਲਾਇਆ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਆਪਣੀਆਂ ਹਰਕਤਾਂ ਤੋਂ ਬਾਜ ਨਹੀਂ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੇ ਫਿਰ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਅੱਤਵਾਦ ਫੈਲਾਉਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਅੱਤਵਾਦੀ ਸੰਗਠਨ ‘ਚ ਜੈਸ਼-ਏ-ਮੁਹੰਮਦ, ਲਸ਼ਕਰ-ਏ-ਤੋਇਬਾ ਅਤੇ ਹਿਜ਼ਬੁਲ ਮੁਜਾਹੀਦੀਨ ਨੂੰ ਸੌਂਪਿਆ ਹੈ। ਖੁਫ਼ੀਆ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਅਗਸਤ 2019 ਤੋਂ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਫੌਜ ਦਾ ਰਾਵਲਪਿੰਡੀ ਜਨਰਲ ਹੈੱਡ ਕੁਆਰਟਰ ਲਸ਼ਕਰ ਅਤੇ ਜੈਸ਼ ਨਾਲ ਆਪਰੇਸ਼ਨਲ ਤਾਲਮੇਲ ਬਣਾਉਣ ‘ਚ ਕਾਮਯਾਬ ਰਿਹਾ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਤਾਲਮੇਲ ਦੇ ਨਤੀਜਿਆਂ ‘ਚ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਮਲੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਭਾਰਤੀ ਖੁਫੀਆ ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਏਜੰਸੀਆਂ ਵਲੋਂ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਇਕ ਡੋਜੀਅਰ ਅਨੁਸਾਰ, ਜੈਸ਼ ਕਮਾਂਡਰ ਮੁਫ਼ਤੀ ਮੁਹੰਮਦ ਅਸਗਰ ਖਾਨ ਕਸ਼ਮੀਰੀ ਸੰਯੁਕਤ ਇਕਜੁਟਤਾ ਨਾਲ ਲਸ਼ਕਰ, ਜੇ.ਈ.ਐੱਮ., ਹਿਜ਼ਬੁਲ ਮੁਜਾਹੀਦੀਨ (ਐੱਚ.ਐੱਮ.) ਅਤੇ ਤਾਲਿਬਾਨ ਸਮੇਤ ਪਾਬੰਦੀਸ਼ੁਦਾ ਅੱਤਵਾਦੀ ਸੰਗਠਨਾਂ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਹੁਦਾ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦਰਮਿਆਨ ਬੈਠਕਾਂ ਦੀ ਇਕ ਲੜੀ ਬਣੀ ਹੈ।
ਪਹਿਲੀ ਬੈਠਕ 27 ਦਸੰਬਰ 2019 ਨੂੰ ਹੋਈ, ਜਦੋਂ ਲਸ਼ਕਰ ਦੇ ਪੇਰੇਂਟ ਸੰਗਠਨ ਜਮਾਤ-ਉਦ-ਦਾਵਾ ਦੇ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਆਮਿਰ ਹਮਜਾ ਨੇ ਮਾਰਕ ਸੁਭਾਨ ਅੱਲਾਹ, ਜੇ.ਐੱਮ. ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਹੁਦਾ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕੀਤੀ। ਬਹਾਵਲਪੁਰ, ਸਰੋਤਾਂ ਨੂੰ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਵਿਰੁੱਧ ਸੰਚਾਲਨ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਇਕ ਸਾਂਝੀ ਰਣਨੀਤੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਇਹ ਬੈਠਕ ਹੋਈ ਸੀ। ਇਸਲਾਮਾਬਾਦ ‘ਚ 3-8 ਜਨਵਰੀ ਅਤੇ 19 ਜਨਵਰੀ 2020 ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ‘ਚ ਬੈਠਕਾਂ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ।
News Credit :jagbani(punjabkesari)