Image Courtesy :jagbani(punjabkesar)

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ – ਹਵਾਈ ਫੌਜ ਮੁਖੀ ਰਾਕੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਸਿੰਘ ਭਦੌਰਿਆ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਧੁਨਿਕ ਲੜਾਈ ਖੇਤਰ ਅਤਿਅੰਤ ਮੁਸ਼ਕਲ ਅਤੇ ਬਹੁਆਯਾਮੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਦਸਤਿਆਂ ਨੂੰ ਵੱਖਰੇ ਮੋਰਚਿਆਂ ਤੋਂ ਪੈਦਾ ਹੋ ਰਹੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਸਰਕਾਰਾਂ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਤਰ ਤਤਵੋਂ ਦੇ ਖਤਰਿਆਂ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਫੌਜੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਵਿਭਾਗ (ਡੀ.ਐੱਮ.ਏ.) ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਧਾਨ (ਸੀ.ਡੀ.ਐੱਸ.) ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਦੇ ਸਿਰਜਣ ਦੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਉੱਚ ਰੱਖਿਆ ਸੁਧਾਰਾਂ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਇਤਿਹਾਸਿਕ ਪੜਾਅ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਦੱਸਿਆ।
ਭਦੌਰੀਆ ਨੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਰੱਖਿਆ ਅਕਾਦਮੀ (ਐੱਨ.ਡੀ.ਏ.) ਦੇ 139ਵੇਂ ਕੋਰਸ ਦੀ ਪਾਸਿੰਗ ਆਊਟ ਪਰੇਡ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਥੇ ਕੈਡੇਟ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ, ਐੱਨ.ਡੀ.ਏ. ਸਿਰਫ ਅਗਵਾਈ ਦੀ ਹੀ ਅਸਲੀ ਥਾਂ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਗੋਂ ਮਿਲਕੇ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਵੀ ਇੱਥੇ ਵਿਕਸਿਤ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਐੱਨ.ਡੀ.ਏ. ਵਿੱਚ ਮਿਲੇ ਸੰਯੁਕਤ ਪ੍ਰੀਖਣ ਦੇ ਵਿਆਪਕ ਅਨੁਭਵ ਨੂੰ ਵੱਖਰੀਆਂ ਅਕਾਦਮੀਆਂ ਵਿੱਚ ਅੱਗੇ ਲੈ ਜਾਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ।
News Credit :jagbani(punjabkesar)