ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ – ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਵੱਧ ਰਹੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਅਤੇ ਡਾਕਟਰੀ ਸਹੂਲਤਾਂ ਦੀ ਘਾਟ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ, ਦਿੱਲੀ ਦੀਆਂ ਕਈ ਵੱਡੀਆਂ ਮਾਰਕੀਟ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨਾਂ ਨੇ ਅੱਜ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਬੰਦ ਰੱਖਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਬਾਜ਼ਾਰ 25 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੱਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ, ਜਦਕਿ ਹੋਰ ਕਈ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਨੇ 21 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੱਕ ਆਪਣੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਬੰਦ ਰੱਖਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਦਿੱਲੀ ਦੀਆਂ ਹੋਰ ਮਾਰਕੀਟ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਲੈਣ ਲਈ ਅੱਜ ਆਪਣੀਆਂ ਸਬੰਧਤ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਮੀਟਿੰਗ ਸੱਦੀ ਹੈ। ਬਜ਼ਾਰਾਂ ਦਾ ਬੰਦ ਹੋਣਾ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਵੈਇੱਛਤ ਅਤੇ ਵਪਾਰਕ ਸੰਗਠਨਾਂ ਦਾ ਸਵੈ-ਨਿਰਣਾ ਹੈ ਜਿਸਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਕੋਵਡ ਦੀ ਮੌਜੂਦਾ ਵਿਗੜ ਰਹੀ ਸਥਿਤੀ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣ ਵਿਚ ਦਿੱਲੀ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਸਹਾਇਤਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ।
ਸ਼੍ਰੀਮਾਨ ਪ੍ਰਵੀਨ ਖੰਡੇਲਵਾਲ, ਕਨਫੈਡਰੇਸ਼ਨ ਆਫ ਆਲ ਇੰਡੀਆ ਟਰੇਡਰਜ਼ (ਸੀ.ਈ.ਆਈ.ਟੀ.) ਦੇ ਸੱਕਤਰ ਜਨਰਲ ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਦਿੱਲੀ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸ੍ਰੀ ਵਿਪਨ ਆਹੂਜਾ ਨੇ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਉਪ ਰਾਜਪਾਲ ਸ਼੍ਰੀ ਅਨਿਲ ਬੈਜਲ ਅਤੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਸ਼੍ਰੀ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਰਾਜਧਾਨੀ ਦੀ ਮੌਜੂਦਾ ਸਥਿਤੀ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿਚ, ਸਰਕਾਰ ਰਾਜਸਥਾਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਰਾਜਾਂ ਵਿਚ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਕੋਵਡ ਦੀ ਚੇਨ ਤੋੜਨ ਲਈ 15 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰੇ।
ਸ੍ਰੀ ਖੰਡੇਲਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਟਰੇਡ ਸੰਗਠਨਾਂ ਦੁਆਰਾ ਸਵੈਇੱਛੁਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਬੰਦ ਕਰਨਾ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰਨਾ ਦੇ ਇਰਾਦੇ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਹੀਂ ਹੈ, ਸਗੋਂ ਇਹ ਸਰਕਾਰ ਲਈ ਮਦਦਗਾਰ ਸਾਬਤ ਹੋਏਗਾ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਕਿਸੇ ਹੱਦ ਤੱਕ ਕੋਰੋਨਾ ਫੈਲਾਉਣਾ ਬੰਦ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਸਰਕਾਰ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਡਾਕਟਰੀ ਸਹੂਲਤਾਂ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਵੋਗੀ।
ਸੀ.ਆਈ.ਏ.ਟੀ. ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਸੂਬਾ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਸ੍ਰੀ ਦੇਵ ਰਾਜ ਬਾਵੇਜਾ ਅਤੇ ਸ੍ਰੀ ਅਸ਼ੀਸ਼ ਗਰੋਵਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਅੱਜ ਤੋਂ ਚਾਂਦਨੀ ਚੌਕ, ਸਦਰ ਬਾਜ਼ਾਰ, ਚਾਵੜੀ ਬਾਜ਼ਾਰ, ਭਾਗੀਰਥ ਪੈਲੇਸ, ਪੁਰਾਣੀ ਲਾਜਪਤ ਰਾਏ ਮਾਰਕੀਟ, ਨਵੀਂ ਲਾਜਪਤ ਰਾਏ ਮਾਰਕੀਟ, ਦਰੀਬਾ, ਨਾਈ ਸਦਾਕ, ਖਾਰੀ ਬਾਉਲੀ, ਕੈਮੀਕਲ ਮਾਰਕੀਟ, ਫੋਟੋ ਮਾਰਕੀਟ, ਸਾਈਕਲ ਮਾਰਕੀਟ, ਮੋਰੀ ਗੇਟ, ਅਸ਼ੋਕ ਵਿਹਾਰ, ਕਰੋਲ ਬਾਗ ਦੀਆਂ ਕਈ ਮਾਰਕੀਟਾਂ, ਗਾਂਧੀ ਨਗਰ, ਸ਼ਾਂਤੀ ਮੁਹੱਲਾ ਮਾਰਕੀਟ, ਪੂਰਬੀ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਕਈ ਬਾਜ਼ਾਰ, ਕੰਪਿਊਟਰ ਮਾਰਕੀਟ, ਰਬੜ ਪਲਾਸਟਿਕ ਮਾਰਕੀਟ ਆਦਿ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਅੱਗੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਹੋਰ ਥੋਕ ਅਤੇ ਪ੍ਰਚੂਨ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਬੰਦ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਫੈਸਲਾ ਲੈਣ ਲਈ ਅੱਜ ਆਪਣੀਆਂ ਸਬੰਧਤ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨਾਂ ਦੀਆਂ ਮੀਟਿੰਗਾਂ ਸੱਦੀਆਂ ਹਨ।
ਸ੍ਰੀ ਖੰਡੇਲਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਵਿਡ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਨਾਲ ਲੜਨਾ ਨਾ ਸਿਰਫ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਜਿੰਮੇਵਾਰੀ ਹੈ ਸਗੋਂ ਹਰ ਨਾਗਰਿਕ ਦੀ ਵੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿਚ ਰੱਖਦਿਆਂ, ਦਿੱਲੀ ਦੀਆਂ ਵਪਾਰਕ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਇਸ ਲਾਗ ਨੂੰ ਹੋਰ ਫੈਲਣ ਤੋਂ ਰੋਕਣ ਲਈ ਆਪਣੇ-ਆਪਣੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਬੰਦ ਕਰਨ ਲਈ ਅੱਗੇ ਆਈਆਂ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਵਪਾਰਕ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਕੋਰੋਨਾ ਨੂੰ ਹਰਾਉਣ ਵਿਚ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਪੂਰਾ ਸਹਿਯੋਗ ਕਰਨ ਲਈ ਵਚਨਬੱਧ ਹਨ।
ਸਦਰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਟ੍ਰੇਡਰਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਦਿੱਲੀ ਆਇਰਨ ਐਂਡ ਹਾਰਡਵੇਅਰ ਮਰਚੈਂਟਸ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਚਾਂਦਨੀ ਚੌਕ ਸਰਵ ਵਿਆਪਕ ਮੰਡਲ, ਦਿੱਲੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰੀਕਲ ਟ੍ਰੇਡਰਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਕੈਮੀਕਲ ਮਰਚੈਂਟਸ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਦਿੱਲੀ ਆਪਟੀਕਲ ਡੀਲਰ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਪੇਪਰ ਮਰਚੈਂਟਸ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਕੇਂਦਰੀ ਰੇਡੀਓ ਅਤੇ ਇਲੈਕਟ੍ਰਾਨਿਕਸ ਡੀਲਰ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਸਮੇਤ ਦਿੱਲੀ ਦੀਆਂ ਕਈ ਵਪਾਰਕ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਦਿੱਲੀ ਸਕੂਟਰ ਟ੍ਰੇਡਰਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਦਿੱਲੀ ਸਾਈਕਲ ਡੀਲਰਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਫੋਟੋ ਟ੍ਰੇਡਰਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਫੁਟਵੇਅਰ ਟ੍ਰੇਡਰਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਕੰਪਿਊਟਰ ਮੀਡੀਆ ਡੀਲਰ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਨਿਊ ਲਾਜਪਤ ਰਾਏ ਮਾਰਕੀਟ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਰੰਗ ਰਸਾਇਣ ਵਿਆਪਕ ਸੰਘ, ਜੋਗੀਵਾੜਾ ਸਾੜੀ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਸਰੀ ਡੀਲਰ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਜਗਤਪੁਰੀ ਵਪਾਰੀ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਕਰੋਲ ਬਾਗ ਥੋਕ ਫੁਟਵੇਅਰ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਫਲ ਮਾਰਕੀਟ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਦਰੀਬਾ ਵਿਆਪਰ ਮੰਡਲ, ਸ਼ਾਂਤੀ ਮੁਹੱਲਾ ਵਪਾਰੀ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਕਿਨਾਰੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਗੋਤਾ ਜਰੀ ਵੈਲਫੇਅਰ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ, ਦਿੱਲੀ ਸਵਰਨਕਾਰ ਸੰਘ, ਮੋਰੀ ਗੇਟ ਵਪਾਰੀ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਅਤੇ ਹੋਰਾਂ ਨੇ ਸਵੈ-ਇੱਛਾ ਨਾਲ ਆਪਣੀਆਂ ਮਾਰਕੀਟਾਂ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ।